เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 02:35:50 AM
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 190990 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #330 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012 | 01:22:09 PM »

พอดีพึ่งฟังงานย้อนหลังที่ทางวงเม็ตตาฬิกาเล่นร่วมกับวงออเครสตร้าในชื่อว่า
"Metallica with The 78 pieces of St. Lukes Live @ Madison Square Garden"เมื่อวันที่ 11 พ.ย.1999
(ก่อนที่ทางวงจะขนกันไปเล่นต่อที่ Germany แต่ไม่ทราบว่าเล่นร่วมกับวงออเครสตร้าเจ้าไหนนะครับ)
ซึ่งโชว์นี้มีการออกอากาศอีกทีวันที่ 26-28 พฤศจิกายน 1999 (ผมว่าใน cue sheet ระบุปีผิด 1998 ซึ่งควรจะเป็นปี 1999),
(ปี 1998 = ช่วงเวลาเดียวกัน วงเม็ตตาฬิกา ยังทัวร์ Garage Inc. กันอยู่เลย)

คุณJKNoremorse เข้าใจถูกแล้วครับที่ว่า Cue Sheets ฝรั่งมันพิมพ์ผิดเป็นปี ค.ศ. 1998 เพราะว่าที่ตัวแผ่นเองยัง
ลงปี 1999 อย่างถูกต้อง  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนวันที่ที่ถูกต้องของคอนเสิร์ตคือ วันที่ 23 พฤศจิกายน 1999 ไม่ใช่วันที่ 11 นะครับ คนอเมริกันจะใช้เดือนขึ้น
ก่อนเสมอเวลาลงวันที่อย่างเป็นทางการ

ผมดีใจครับที่มีคนชอบฟังแผ่นเรดิโอโชว์เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ และยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะไรท์และแชร์ให้สมาชิกในเว็ปนี้ได้
ฟังกัน ก่อนที่บางชุดมันจะเสียเสียก่อน เพราะทุกวันนี้ส่วนใหญ่จะกลายเป็นแผ่น CD-R กันหมดแล้ว ดังนั้นจึงอาจจะ
มีอายุขัยที่สั้นก็เป็นได้

Merry Chistmas & Happy New Year 2013 ครับ !!
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #331 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2012 | 10:41:30 PM »

พี่สิทธิ์ได้ดู Quebec Magnetic ไปเรียบร้อยหรือยังครับ เป็นไงบ้าง
ผมไปดูแฟน ๆ วิจารณ์ใน amazon ส่วนใหญ่แฟน ๆ ฝั่งเมกาจะออกแนว negative แต่ฝั่ง ยุโรปจะออกแนว positive ครับ

ก็ดูจากไฟล์ 1080p เรียบร้อยแล้ว เพราะแผ่นยังมาไม่ถึงเสียที โดยรวมก็โอเค แต่ไม่ค่อยชอบบรรยากาศมืดๆแบบนี้เสียเท่าไหร่ ถึงแม้จะมี The Shortest Straw, End of the Line, The Judas Kiss ที่พี่ชอบ แต่โดยรวมถ้าให้เลือกระหว่าง Quebec กับ Nimmes ก็คงเลือก Nimmes อยู่ดีครับ ของ Nimmes เปิดโชว์ Blackened ต่อด้วย Creeping Death ได้ฟีลกว่าเยอะ และไม่ชอบเวลาวงกำลังโซโลมันๆในบางเพลงแล้วตัดไปหน้าคนดูแลบลิ้นด้วยความมันให้กล้องสลับไปมาหลายรอบ ไม่เข้าใจว่าทำไปเพื่ออะไร? เสียอารมณ์หมด หรืออย่างเพลง All Nightmare Long ที่แถมมานี่มุมกล้องตัดต่อแย่มากๆมืดไปหมด สู้ Nimmes ไม่ได้ที่มุมกล้องสวยกว่าและมันกว่ามาก ดีแล้วที่เป็นแค่เพลงแถม

ฮ่า ๆ อ่านแล้วนึกถึง MV Broken, Beat & Scars กับ 3 night Live in Mexico เลย สไตล์ผู้กำกับเขาแหล่ะ (เซ็งจิต  ฮืม แลบลิ้น)
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #332 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012 | 01:49:41 AM »

พอทราบว่าบ้านเราปั๊มขาย DVD ตัวใหม่จากพี่ JK Noremorse

ไอ้ที่โหลดมาก็ยังไม่ได้ดู สงสัยคงปล่อยไว้ในคอมแหงๆครับ ดูแผ่นดีวีดีของจริงเลยดีกว่า 

ขอบคุณครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #333 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012 | 05:11:05 PM »

พอทราบว่าบ้านเราปั๊มขาย DVD ตัวใหม่จากพี่ JK Noremorse

ไอ้ที่โหลดมาก็ยังไม่ได้ดู สงสัยคงปล่อยไว้ในคอมแหงๆครับ ดูแผ่นดีวีดีของจริงเลยดีกว่า 

ขอบคุณครับ

ดูเสร็จแล้ว ก็มารีวิวให้อ่านกันบ้างนะครับ
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #334 เมื่อ: 02 มกราคม 2013 | 04:33:03 PM »

พี่สิทธิ์ได้ดู Quebec Magnetic ไปเรียบร้อยหรือยังครับ เป็นไงบ้าง
ผมไปดูแฟน ๆ วิจารณ์ใน amazon ส่วนใหญ่แฟน ๆ ฝั่งเมกาจะออกแนว negative แต่ฝั่ง ยุโรปจะออกแนว positive ครับ

ก็ดูจากไฟล์ 1080p เรียบร้อยแล้ว เพราะแผ่นยังมาไม่ถึงเสียที โดยรวมก็โอเค แต่ไม่ค่อยชอบบรรยากาศมืดๆแบบนี้เสียเท่าไหร่ ถึงแม้จะมี The Shortest Straw, End of the Line, The Judas Kiss ที่พี่ชอบ แต่โดยรวมถ้าให้เลือกระหว่าง Quebec กับ Nimmes ก็คงเลือก Nimmes อยู่ดีครับ ของ Nimmes เปิดโชว์ Blackened ต่อด้วย Creeping Death ได้ฟีลกว่าเยอะ และไม่ชอบเวลาวงกำลังโซโลมันๆในบางเพลงแล้วตัดไปหน้าคนดูแลบลิ้นด้วยความมันให้กล้องสลับไปมาหลายรอบ ไม่เข้าใจว่าทำไปเพื่ออะไร? เสียอารมณ์หมด หรืออย่างเพลง All Nightmare Long ที่แถมมานี่มุมกล้องตัดต่อแย่มากๆมืดไปหมด สู้ Nimmes ไม่ได้ที่มุมกล้องสวยกว่าและมันกว่ามาก ดีแล้วที่เป็นแค่เพลงแถม

สู้ไม่ได้เหรอครับ นึกว่าออกมาทีหลังจะทำดีกว่าตัว Nimmes ที่้ออกมาก่อนหน้า
JKNoremorse

« ตอบ #335 เมื่อ: 04 มกราคม 2013 | 10:32:51 PM »

ได้ดูไปเรียบร้อยแล้วครับ Quebec Magnetic ....

ก็ถือว่าไม่ได้มีเซอร์ไพรส์อะไรครับ อาจจะเป็นเพราะพวกเขาออกไลฟ์็กันมาเยอะเสียเหลือเกิน
โดยรวม ๆ ถือว่าดีครับ ในเรื่องของ main setlist ส่วนที่เป็น Bonus ก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดี เหมือนกับได้ดูทั้ง 2 โชว์
ทั้งคืนวันที่ 31 ตุลา - 1 พฤศจิกา

แต่การตัดต่อก็ยังทำได้ไม่เนียน(อีกแล้ว) สู้ Nimes ไม่ได้จริง ๆ production effect ก็ไม่ได้ใช้เต็มที่ การโชว์เลเซอร์
ในเพลง That was just your life หรือ Master of Puppets ผู้กำกับฯ กลับทำออกมาได้น่าผิดหวังมาก
พลุ หรือ ระเบิดเอ็ฟเฟ็กซ์ในเพลง One ก็ไม่มี

หวังว่า Metallica คงไม่ได้ร่วมงานกับ Wayne Isham อีก ในคราวต่อไปนะครับ 
TRON

« ตอบ #336 เมื่อ: 04 มกราคม 2013 | 10:51:16 PM »

หวังว่า Metallica คงไม่ได้ร่วมงานกับ Wayne Isham อีก ในคราวต่อไปนะครับ 

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #337 เมื่อ: 07 มกราคม 2013 | 09:05:56 PM »

จัดมาแล้วครับ แต่แฟนริบไว้อยู่ อยากดูพวกโบนัสที่เขาแถมมามากๆ

พี่ๆเป็นไหมครับ ที่มักจะเปิดดูพวกโบนัสก่อนคอนเสิร์ตหลัก

TRON

« ตอบ #338 เมื่อ: 07 มกราคม 2013 | 09:15:12 PM »

จัดมาแล้วครับ แต่แฟนริบไว้อยู่ อยากดูพวกโบนัสที่เขาแถมมามากๆ

พี่ๆเป็นไหมครับ ที่มักจะเปิดดูพวกโบนัสก่อนคอนเสิร์ตหลัก

เป็นบ้างเหมือนกันครับ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #339 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 12:16:43 PM »

ขอถามแฟนวงนี้หน่อยครับ
เพื่อเป็นข้อมูลให้คนจัด

1. ต้องเล่นกลางแจ้ง เท่านั้น - ยืนลูกเดียว 4 ชั่วโมง

2. ต้องการคนดู 15 000 +

3. เล่นเดือน สิงหา ถึงฝนจะตก แฟนๆ ก็"ต้อง" ไปดู

อยากถามแฟนๆ ว่า มีข้อไหน ที่เป็นไปไม่ได้บ้างครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม
1. วงเลยจุดสูงสุดไปแล้ว ในแง่ เพลงป็อบ(ปูล่า) -จากชุด งูสปริง หรือแบล็ค
ฐานแฟน คงได้แต่ขาร็อคจริงๆ ขาป็อบแบบ น็อตติงฯ คงไม่มีแล้ว

2. จัดครั้งแรก ที่สนามญี่ปุ่น
มีคนดู 25 000 คน ซึ่งถือว่าเยอะมาก
แต่ก็เพราะมีแฟนป็อบ แฟนสาวๆ ผสมกับ ขาร็อค ตามข้อ1

3. เม็กกะเด็ธ
แทรชระดับเดียวกัน
คนดูในเมืองไทย เด็ธอนาจ ปลายปี 2012
800 คนครับ (บัตรขาย)

4. ดรีมฯ วงที่มีข่าวโปรฯตลอด
ยังไม่ถึงหลักหมื่น นาครับ (บัตรขาย)

แต่สองวงที่ว่ามา ถือว่า มาเล่นแบบพักผ่อน
แต่ไอ้เม็ต มาแบบเต็มเสียงสีเสียง
ระบบเวที เทียบเท่า ญี่ปุ่น ฟิลิปปินส์ เพราะ มาแค่ 3 ประเทศ เอเซีย

ถ้าแฟนๆ อยากจะให้เกิด คอนเสิรท มันส์ๆ คุ้มเงิน
มีทางเดียวเท่านั้น
คือ แต่ละท่าน ต้องสร้างกลุ่มแฟนเพลง ให้ได้ เพียง ท่านละ 10 คน ที่ไม่ซ้ำกัน
แฟนตัวจริง ซัก 2 000 คน
ชักชวนคนละ 10 ก็ได้ 20 000 แล้วครับ

ผมอยากคารวะ ไอ้คนจัดเจ้าเก่านี้ จริงๆ  เจ๋ง
นาย.. เม่งโคตรเท่ห์ว่ะ..

Pong-Wanchai

« ตอบ #340 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 01:20:24 PM »

ผมว่าเป็นไปไ้ด้หมดครับ  ยิงฟันยิ้ม 
คือถ้าคนดูไม่เต็มคนจัดก็หมดกระเป๋า
หรือไม่ก็คนดูหมดกระเป๋าเพราะคนจัดเอาไปหมด  ยิงฟันยิ้ม
TRON

« ตอบ #341 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 01:29:37 PM »

บอกตรงๆผมหวั่นใจมากที่จัดที่ลานแอคทิฟกลางแจ้งเดือนสิงหา เคยไปดูระบบเสียงก็ไม่ดีเพราะคุมเสียงยากเพราะเป็นลานเปิดโล่ง ไม่ใช่สนามกีฬาเหมือนครั้งที่แล้ว และเอาจริงๆ Metallica คนอาจไม่เยอะเหมือน Linkin Park (ที่ชอบจัดที่นั่นประจำ) เพราะเลยยุคเฟื่องฟูมาแล้ว คงมีแต่แฟนพันธ์แท้และแฟนเมทัล + แฟนขาร๊อคทั่วไปที่ยอมเสียเงินไปดูบ้าง (ถ้าบัตรไม่แพงมาก) ใจจริงผมอยากให้จัดในสเตเดี้ยมคนดูระดับกำลังดีคนผมว่าบรรยากาศมันจะสุดยอดกว่า แฟนๆพันธ์แท้น่าจะยอมจ่ายแพงหน่อยสำหรับสเตเดี้ยมก็ได้

ผมเองตั้งใจไว้อยู่แล้วว่าถ้า Metallica มาสิงค์โปร์แต่ไม่มาไทย ผมก็อาจยอมบินไปดูอยู่แล้ว ฉะนั้นงานนี้ถ้าจัดในสเดเดี้ยมผมยอมซื้อตั๋วหน้าเวทีถึงแม้บัตรอาจแพงถึง 5,000-6,000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2013 | 01:31:29 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #342 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 02:02:17 PM »

In Red We Trust !

ขอถามแฟนวงนี้หน่อยครับ
เพื่อเป็นข้อมูลให้คนจัด

1. ต้องเล่นกลางแจ้ง เท่านั้น - ยืนลูกเดียว 4 ชั่วโมง
2. ต้องการคนดู 15 000 +
3. เล่นเดือน สิงหา ถึงฝนจะตก แฟนๆ ก็"ต้อง" ไปดู
อยากถามแฟนๆ ว่า มีข้อไหน ที่เป็นไปไม่ได้บ้างครับ
เป็นไปได้ทั้งหมด 3 ข้อครับ

ข้อมูลเพิ่มเติม
1. วงเลยจุดสูงสุดไปแล้ว ในแง่ เพลงป็อบ(ปูล่า) -จากชุด งูสปริง หรือแบล็ค
ฐานแฟน คงได้แต่ขาร็อคจริงๆ ขาป็อบแบบ น็อตติงฯ คงไม่มีแล้ว
พะชื่อ "เม็ตตาฬิกา" จะเล่นเพลงยุคไหน ช่วงห่างตั้ง 20 ปี 1993-2013 ขาร็อคเก่า-ใหม่ ยังคงกระหายไลฟ์เฮพวี่มิวสิคอยู่ครับ

2. จัดครั้งแรก ที่สนามญี่ปุ่น
มีคนดู 25 000 คน ซึ่งถือว่าเยอะมาก
แต่ก็เพราะมีแฟนป็อบ แฟนสาวๆ ผสมกับ ขาร็อค ตามข้อ1

3. เม็กกะเด็ธ
แทรชระดับเดียวกัน
คนดูในเมืองไทย เด็ธอนาจ ปลายปี 2012
800 คนครับ (บัตรขาย)
โปรโมตทางทีวีสิครับ ลงทุนเยอะแล้ว โปรโมตต้องสเกลใหญ่ตามกัน

4. ดรีมฯ วงที่มีข่าวโปรฯตลอด
ยังไม่ถึงหลักหมื่น นาครับ (บัตรขาย)
โปรโมตทางทีวีหรือเปล่าครับช่วงนั้น หรือเป็นเพราะเขามาถี่ไป ฮืม

แต่สองวงที่ว่ามา ถือว่า มาเล่นแบบพักผ่อน
แต่ไอ้เม็ต มาแบบเต็มเสียงสีเสียง
ระบบเวที เทียบเท่า ญี่ปุ่น ฟิลิปปินส์ เพราะ มาแค่ 3 ประเทศ เอเซีย

ถ้าแฟนๆ อยากจะให้เกิด คอนเสิรท มันส์ๆ คุ้มเงิน
มีทางเดียวเท่านั้น
คือ แต่ละท่าน ต้องสร้างกลุ่มแฟนเพลง ให้ได้ เพียง ท่านละ 10 คน ที่ไม่ซ้ำกัน
แฟนตัวจริง ซัก 2 000 คน
ชักชวนคนละ 10 ก็ได้ 20 000 แล้วครับ
มันยากอยู่นา ลำพังชวนไปดูซัก 10 คนคงไม่มีปัญหา แต่ "เขา" เหล่านั้นจะยอมจ่ายค่าบัตรได้ในระดับไหนล่ะ?

ผมอยากคารวะ ไอ้คนจัดเจ้าเก่านี้ จริงๆ  เจ๋ง
นาย.. เม่งโคตรเท่ห์ว่ะ..
นาย.. เม่งจะยิ่งโคตรเท่ห์เลยว่ะ ถ้าไม่ไปจัดที่ แอ็คตีฟ สแควร์, ไม่กลัวพวกซี้ซั๊วหรอป่วนด้านนอกหรอ จัดในที่ปิด หรือ สนามศุภฯ ที่ความจุ 20000
น่าจะกำลังดี แล้วจัดโปรโมชั่นเรื่องของบัตร, มีท แอนด์ กรีด แพ็คแก็จ, ผลิตสินค้าขายจำนวนจำกัด เสื้อ หมวก ผ้าพันคอ โปสเตอร์ขนาดกระทัดรัด ฯลฯ

JKNoremorse

« ตอบ #343 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 02:33:21 PM »

พี่แจ็คลองไปดูของสะสมที่กระทู้ So Freakin What! ก็ได้นะครับ เผื่อเป็นไอเดียให้ผู้จัด ทำมาจัดจำหน่าย
หรือทำ FanCan Thailand Version ได้นี่จะสุดยอดมาก ๆ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มีนาคม 2013 | 02:36:11 PM โดย JKNoremorse » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #344 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013 | 02:59:15 PM »

คือ ไอ้ 3 ข้อข้างต้น
มันเป็นเงื่อนไข ที่ห้ามเปลี่ยนแปลง แม้แต่ ข้อเดียว ของไอ้เม็ดครับ
ไม่ใช่ของผม หรือผู้จัด

ถ้าไม่ครบ 3 ข้อ
มันเปิดตูดกลับบ้านทันที

ฉะนั้น ถึงมีรายได้อื่น มาเสริม
ถึงจะคุ้มทุน
ถ้า ไอ้เม็ดเห็นว่า ไม่ได้ 3 ข้อที่ว่า (กลางแจ้ง/15000/สิงหา)
มันเปิดตูดเช่นกันครับ

ส่วนบัตรยืนกลางแจ้งเช่นนี้ เฉลี่ยประมาณ 1000 บาท
ซึ่งไม่ใช่เรื่องยากในการขาย
แต่จำนวนคนต่างหาก ที่จะไม่ครบ หมื่นห้า
ซึ่งนับแฟนต่างชาติ ผมว่าไม่น่าเกิน 2000 คน (เดา)

และถึงครบ15 000  เงิน 15 ล้าน ค่าบัตร
ก็ยังเจ๊ง ถึงขั้นกินน้ำต่างข้าวกันเลยหละ
เพราะค่าตัวไอ้เม็ดแจ้คราวนี้ จัดเต็ม บินเจ็ทส่วนตัว
สามารถจ้าง วงสิวๆแบบดรีมฯ (ขออภัย ไม่ได้หมายถีงฝีมือนะคร้าฟฟ..) มาเล่นได้ถึง 3-4 โชว์กันเลยทีเดียว

พูดแล้ว ก้อโคตรอยากดูเลย
แต่ก็ทักคนจัดไว้ว่า
งานนี้ยากโคตรไอ้เม็ด(แจ้)จริงๆๆๆ
 เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 31
พิมพ์