เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149686 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

04 พฤษภาคม 2024 | 06:42:36 AM
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 191025 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #135 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011 | 10:25:17 AM »

ผมชอบข้อหนึ่งที่สุดครับ แต่ว่ายังขาดเรื่องฝีมือการตีกลองของไอ้กะลาที่มันห่วยลงๆ ไปเรื่อยๆ ตามกาลเวลา สวนทางกับสมาชิก
นักดนตรีคนอื่นๆ แล้วก็ต้อง "เหน็บ" นิดนึงว่า Kirk Hammett จะเป็นรายต่อไปที่ผม "เล็ง" เอาไว้ เพราะคุณชายแกลีดดีตาร์ได้ไม่
มีเมโลดี้เอาเสียเลย...คิดว่า...สงสัยคง อ่อนซ้อม หรือไม่ก็ หมดมุข ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ท่ามกลางกระแส Anti ไอ้ลาร์ส ตรงกันข้ามสมาชิกที่เหลือยังพยายามทดแทนสิ่งเหล่านั้นด้วย Riff/Solo & Lyrics ใหม่ ๆ
ผมเห็นด้วยว่า Kirk เป็นรายต่อไปที่ไอเดียเข้าทางตันไปแล้ว Kirk เคยโดนกระแนะกระแหนจาก Yngwie และ D.Mustaine ด้วย

ตอนที่ผมฟังงาน Death Magnetic ใหม่ ๆ ยังรู้สึกว่าโซโล่เกือบทุกเพลงของ Kirk เหมือนยังขาดอะไรไป แต่หลัง ๆ ก็พอจะรับได้
เพราะบางเพลงก็ล่อโซโล่เข้าไป 2 ท่อนอย่าง Cyanide, All Nightmare Long, Judas Kiss

ยิ่งผมฟังไลฟ์หลัง ๆ นี่ โซโล่เพลงเก่า ๆ มันไม่น่าประทับใจเลย โดยเฉพาะเพลง Fade To Black, Sad But True และอื่น ๆ
นี่ถ้าตอนนี้ Fanclub member ผมยัง Active อยู่จะเมล์ไปถามแกหน่อยว่าทำไมไม่ใส่ใจเวลาโซโล่? 
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #136 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011 | 10:59:54 PM »

Released   August 25, 1988[1]
Recorded   January 28–May 1, 1988 at One on One Recording Studios, Los Angeles, California[2][3]
Genre   Progressive thrash metal
Length   65:25
Label   Elektra, Vertigo
Producer   Metallica and Flemming Rasmussen

http://en.wikipedia.org/wiki/...And_Justice_for_All_(album)

พูดถึงอัลบั้มนี้เราต้องย้ายห้องคุยกันรึปล่าวครับ ในวิกี ใส่ไว้ชัดเจนมาก เมทพรอก แบบไม่มีเบสและคีย์บอร์ด ฮืม??

Fragile

« ตอบ #137 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2011 | 09:54:14 PM »

- -เพิ่ง ฟังร็อคอินริโอ เวอร์ชั่นบราซิล  Fade To Black เจมส์ Fail นิดหน่อยเหอะๆ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #138 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2011 | 05:42:18 PM »

อืมม์ ....... ......  ผมมีโอกาสได้ฟังงานชุด Lulu แบบเต็ม ๆ ไป 2-3 รอบแล้ว

ตอนนี้จะบอกว่า The View เป็นเพลงที่ดีที่สุดเพลงเดียวครับ  ฮืม
ซีดีแผ่นแรก เพลงอย่าง Brandenburg Gate, Mistress Dead, ค่อนข้างธรรมดามากครับ
Pumping Blood, Iced Honey ยังพอกระท่อนกระแท่นไปได้ แต่ผมว่าเสียงร้องไสตล์ "พูด" ของลุง Lou Reed
มันไม่ได้เข้ากับดนตรีของ Metallica เลย ไม่เข้าใจว่าเป็นความตั้งใจของลุง Lou กับ Metallica รึเปล่า?

แผ่นที่สอง โดยเฉพาะสองเพลงสุดท้าย Dragon และ Junior Dad เล่นเอาหลับในทีแรก และต้องกดปิดในการฟังครั้งที่สองครับ
ภาคดนตรีที่ Met ทำทั้งหมด ถือว่าน่าสนใจ แต่ติดที่การร้องที่ขัดกับดนตรีของ Lou Reed จึงทำให้ตัวงานและภาพรวมทั้งหมดน่าผิดหวังครับ  ลังเล

ใครที่มีโอกาสได้ฟังแล้ว อยากให้มารีวิวให้ฟังกันบ้างนะครับ
JKNoremorse

« ตอบ #139 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2011 | 06:08:10 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=UnRC8ZP0bNE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=UnRC8ZP0bNE</a> มันส์ดีครับ  ยิ้มเท่ห์
Fragile

« ตอบ #140 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2011 | 09:17:37 PM »

- -เจมส์ผอมมาก ไปทำอะไรมาป่าวหว่า

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #141 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011 | 09:53:20 PM »

Lulu เห็นแฟนเมืองนอกด่ากันเยอะมาก จนอยากฟังมากว่ามันแย่อะไรขนาดนั้น แต่พอฟังจบทั้งสองแผ่น ก็ไม่เห็นมันแย่อะไรมากเลยนะครับ ผมกลับชอบด้วยซ้ำ คงได้ฟังอีกหลายรอบ คิดว่าส่วนใหญ่เป็นแฟน Metallica ที่อยากฟังอะไรแบบ Metallica เลยผิดหวัง ยิ่งมาเจอเสียงบ่นของ Lou Reed ยิ่งรับไม่ได้ แต่จริงๆ Lou Reed เขาก็ร้องแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วนะครับ ตัวผมเองก็ไม่ได้อยากฟังอะไรที่มันเหมือน Metallica อยู่แล้ว (ไม่งั้นมันก็ไม่มีอะไรแปลกใหม่) ฟังแค่ภาคดนตรีก็คุ้มแล้ว

ว่าแต่มีใครสังเกตุไหมครับว่าซาวนด์ดนตรีชุดนี้เนี๊ยบและฟังลื่นหูกว่า Death Magnetic เสียอีก เพราะมันไม่ถูก compressed แบบ loudness war แล้วไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน 2011 | 10:45:32 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #142 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011 | 09:42:36 AM »

งาน Lulu ความจริงไม่จำเป็นต้องมีถึง 2 ซีดีก็ได้
เพราะประมาณ 4-5 เพลงจะย้ำอยู่กับที่ตลอด โดยที่ภาคดนตรีไม่ได้มีการเปลี่ยนมูฟเม้นท์เลย เลยทำให้ดูน่าเบื่อครับ
TRON

« ตอบ #143 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011 | 08:06:04 PM »

โดยส่วนตัวผมชอบแผ่นสองมากกว่ามีเพลงดีๆทั้งนั้นทั้ง Frustration และ Dragon (จะมีก็ Little Dog ที่หม่นและฟังยากเอาการ) ส่วนเพลงสุดท้าย Junior Dad ยาว 19 นาทีนี่ชอบมาก เหมือนฟังงานพวก slowcore อย่าง Low หรือ Red House Painters ช่วง 8 นาทีท้ายนี่นึกว่าฟัง Sigur Ros อยู่
JKNoremorse

« ตอบ #144 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 | 08:59:12 AM »

LULU  โดยรวมผมฟังได้ 50/50 ครับ Dragon กับ Junior Dad พอรับได้แล้วครับ ถึงแม้ดนตรีมันจะยืดดดไปเยอะ
Iced Honey ก็ฟังง่าย ๆ ผ่อนคลายดี แต่ Pumping Blood กับ Mistress Dread ยังรับไม่่ค่อยได้ครับ

ดนตรีทั้งหมดผมฟัง ๆ จะมีกลิ่นงานเพลงของ Black Album, Load & Reload คละคลุ้งอยู่
หรือนี่ อาจจะเป็นสัญญาณงานเพลงชุดใหม่ของ Met ?  ยิ้มเท่ห์ จริง ๆ แล้วก็ดีนะครับ เล่นให้มันกระชับ ๆ หน่อย
Fragile

« ตอบ #145 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 | 09:20:50 AM »

Black กับ Load พอรับได้ครับ แต่อย่ามีออกมาเลย Re-Load เวอร์ชั่นใหม่เนี้ย

☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #146 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011 | 11:12:37 AM »

มีสัญญาณว่าจะมาปีหน้าไหมครับ?

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
JKNoremorse

« ตอบ #147 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 01:53:19 PM »

พี่โป่งครับ .,....
พี่ได้ฟังงาน Lulu Lou Reed & Metallica ไปรึยังครับ ? รบกวนเข้ามาเม้นท์ให้ฟังหน่อยสิครับ
Pong-Wanchai

« ตอบ #148 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 02:03:00 PM »

พี่ได้ฟังงาน Lulu Lou Reed & Metallica ไปรึยังครับ ? รบกวนเข้ามาเม้นท์ให้ฟังหน่อยสิครับ

ยังไม่ได้ซื้อเลยครับอัลบั้มชุดนี้  อายจัง
JKNoremorse

« ตอบ #149 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 02:32:22 PM »

ยังไม่ได้ซื้อเลยครับอัลบั้มชุดนี้  อายจัง

โถพี่ ...........   ......... นอกสายตาสุด ๆ  อายจัง
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 31
พิมพ์