เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 02:55:43 AM
หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 190746 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #360 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013 | 02:20:57 PM »

พี่เม็ด เขาเงื่อนไขเยอะครับ
เหมือนสกรีนคนจัดกลายๆ

จะว่าไป พี่เม็ด เขาไม่ใช่ นักดนตรีอหังการ์แบบในอดีต
แต่กลายเป็น ดาราเซเลบิตี้ ใครแตะต้องไม่ได้ ไปเสียแล้ว
กรูตั้งหน้าตั้งตา ฟ้องแหลก

ว่าแล้ว ไปเปิดแผ่น จ้าวหุ่น กระหูซักหน่อย ดีก่า..  เจ๋ง

หมายความว่า กรกฎานี้ ไม่มีเม็ด ไลฟ์ อิน บางกอก แล้วใช่ไหมครับ
ค่อนข้าง จะเหนื่อยหละครับ งวดนี้
อย่าหวังเลยดีกว่า
รอดูการประกวดวงดนตรีครั้งใหญ่ ในเมืองไทยดีกว่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #361 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2013 | 07:43:21 PM »

พี่เม็ด เขาเงื่อนไขเยอะครับ
เหมือนสกรีนคนจัดกลายๆ

จะว่าไป พี่เม็ด เขาไม่ใช่ นักดนตรีอหังการ์แบบในอดีต
แต่กลายเป็น ดาราเซเลบิตี้ ใครแตะต้องไม่ได้ ไปเสียแล้ว
กรูตั้งหน้าตั้งตา ฟ้องแหลก

ว่าแล้ว ไปเปิดแผ่น จ้าวหุ่น กระหูซักหน่อย ดีก่า..  เจ๋ง

หมายความว่า กรกฎานี้ ไม่มีเม็ด ไลฟ์ อิน บางกอก แล้วใช่ไหมครับ
ค่อนข้าง จะเหนื่อยหละครับ งวดนี้
อย่าหวังเลยดีกว่า
รอดูการประกวดวงดนตรีครั้งใหญ่ ในเมืองไทยดีกว่าครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้หวังกับงูเผือกมากๆครับ

The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #362 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013 | 11:55:27 AM »

ที่ website ของ Metallica tour Asia  เหลือแค่นี้

8/10/2013    Tokyo, Japan    QVC Marine Field ,Chiba Marine Stadium & Makuhari Messe, Japan   
8/11/2013    Osaka, Japan    Maishima Summer Sonic Osaka Site, Maishima Outdoor Activities Center, Japan   
8/18/2013    Seoul, South Korea    CITYBREAK @ Olympic Park
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #363 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013 | 04:17:52 PM »

กรณีล่าสุด ที่เพิ่มเกาหลี ในแผนทัวร์เอเชียในครั้งนี้

ถ้าถามผมว่าแฟน ๆ ไิ้อ้เม็ตในเมืองไทยน้อยกว่า เกาหลี มั๊ย ความเห็นของผม ตอบได้เลยว่าเยอะกว่า
เพียงแต่เรื่องการจัีดการ เงินทุน สปอนเซอร์ ของเกาหลีเค้า "กล้า" มากกว่า เท่านั้นเอง

ตามความเห็นของผมนะครับ   
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #364 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013 | 04:52:38 PM »

กรณีล่าสุด ที่เพิ่มเกาหลี ในแผนทัวร์เอเชียในครั้งนี้

ถ้าถามผมว่าแฟน ๆ ไิ้อ้เม็ตในเมืองไทยน้อยกว่า เกาหลี มั๊ย ความเห็นของผม ตอบได้เลยว่าเยอะกว่า
เพียงแต่เรื่องการจัีดการ เงินทุน สปอนเซอร์ ของเกาหลีเค้า "กล้า" มากกว่า เท่านั้นเอง

ตลาดเขามีกำลังการ"ซื้อ" มากกว่าเราด้วยครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #365 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013 | 06:03:02 PM »

ตลาดเขามีกำลังการ"ซื้อ" มากกว่าเราด้วยครับ

แหม นี่คือโลกแห่งจริงในปัจจุบันเลยครับ น่าเสียดายที่เราคงไม่มีโอกาสได้ดูไอ้เม็ต ณ ประเทศไทยแล้ว

ถ้ามาเฉี่ยวมา สิงคโปร์ จริง ๆ คงไปลงทุนไปดู

ปล. Iron Maiden เคยมาเล่นที่สิงคโปร์ครับ
TRON

« ตอบ #366 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2013 | 07:02:48 PM »

Iron Maiden มาเล่นแถวบ้านเราอินโดเนเซียไม่นานนี้เอง พวกน้องๆในไทยพร๊อกก็บินไปดูกันมาครับ
JKNoremorse

« ตอบ #367 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2013 | 05:23:19 PM »

Through The NEVER !!!

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=mQc4ZXh6azE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=mQc4ZXh6azE</a>
Pong-Wanchai

« ตอบ #368 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013 | 08:11:21 AM »

คุณJKNoremorse ทราบมั้ยครับว่า ไอ้กะลา มันเล่นหนังเรื่อง Hemingway & Gellhorn ร่วมกับ Clive Owen และ
Nicole Kidman ด้วย  ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

« ตอบ #369 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2013 | 11:38:45 AM »

คุณJKNoremorse ทราบมั้ยครับว่า ไอ้กะลา มันเล่นหนังเรื่อง Hemingway & Gellhorn ร่วมกับ Clive Owen และ
Nicole Kidman ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ไม่ทราบเลยครับพี่ รู้แต่ Mission to Lars แต่ก็ยังไม่ได้ซื้อมาดูเลยครับ

« ตอบ #370 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013 | 02:09:24 PM »

ไม่ทราบเลยครับพี่ รู้แต่ Mission to Lars แต่ก็ยังไม่ได้ซื้อมาดูเลยครับ

อะไรคือ Mission To Lars ช่วย "ขยาย" ความหน่อยได้มั้ยครับ ?    ยิ้มกว้างๆ
JKNoremorse

« ตอบ #371 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2013 | 06:17:55 PM »

อะไรคือ Mission To Lars ช่วย "ขยาย" ความหน่อยได้มั้ยครับ ?    ยิ้มกว้างๆ

มันเป็นหนังสารคดีครับ เรื่องราวจะประมาณว่ามีแฟนเพลงของไอ้ลาร์สเหนียวแน่นหนึบ อยากจะไปสัมผัสตัวเป็น ๆ ของไิ้อ้ลารส์
ซักครั้งในชีวิตครับ ยังไม่ได้ซื้อแผ่นบลูเรย์เล้ยยย ... ไม่แน่ใจเสี่ยอั๋นมีรึยัง

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=6BfCCjT2hHw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=6BfCCjT2hHw</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=PfLei1juAW4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=PfLei1juAW4</a>

« ตอบ #372 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013 | 09:37:17 AM »

มันเป็นหนังสารคดีครับ เรื่องราวจะประมาณว่ามีแฟนเพลงของไอ้ลาร์สเหนียวแน่นหนึบ อยากจะไปสัมผัสตัวเป็น ๆ ของไิ้อ้ลารส์
ซักครั้งในชีวิตครับ ยังไม่ได้ซื้อแผ่นบลูเรย์เล้ยยย ... ไม่แน่ใจเสี่ยอั๋นมีรึยัง

ทำเป็นเหมือนตัวเองตอนเด็กๆเลย สมัยบินไปอังกฤษ คลั่งวงดนตรียุค NWOBHM ติดตามคณะ Diamond Head ไปทั่ว !
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #373 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013 | 10:07:02 AM »

Nicole Kidman ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

...พี่โป่งดูหรือยังครับเรื่องนี้  เป็นยังไงบ้าง  ดีมั้ย  ผมกำลังจะหามาดูอยู่เหมือนกัน 
แต่ไม่รู้ว่าไอ้กะลาเล่นหรอกนะครับ  อยากรู้เรื่องของแฮมมิ่งเวย์มากกว่า... 
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #374 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013 | 02:18:04 PM »

ทำเป็นเหมือนตัวเองตอนเด็กๆเลย สมัยบินไปอังกฤษ คลั่งวงดนตรียุค NWOBHM ติดตามคณะ Diamond Head ไปทั่ว !

ตามไปถึงอังกฤษ โห เงินถึงตั้งแต่ ยังไม่เข้าวงการ สุดยอดเลยครับ พี่กะลาหัวเถิกของเรา

หน้า: 1 ... 23 24 [25] 26 27 ... 31
พิมพ์