เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 05:42:55 AM
หน้า: 1 ... 28 29 [30] 31
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Metallica " Metal Up Your Ass!! "  (อ่าน 190863 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #435 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013 | 02:47:51 PM »

สรุปปีนี้ ไอ้เม็ดนาฬิกา จะไม่มาแล้วใช่ไหมครับ จะได้เก็บเงินไปเป็นค่าสินสอด

ไปดู Big 4 live in sofia แทนละกันครับ ความมันส์สะใจอยู่กลางแจ้ง น่าจะทดแทนกันได้
ปล แฟนจะได้เป็นฝั่งเป็นฝาซะที

ฮ่าๆๆ นั่นสิครับ เปิดดูดีวีดีก็มันส์แล้ว ลุ้นวงอื่นง่ายกว่า
เก็บเงินไว้เลยครับ

ไอ้เม็ดมาเล่นให้ชาวไทยดูแน่นอนครับ ก่อนสิ้นปี
อากาศกำลังสบายๆ ไร้ฝน ลมเย็นๆ
แต่ดนตรีร้อนลุกเป็นไฟ
เรื่องอะไรๆก็ไม่สำมะคัญ ยกเว้น...
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=ziThYl6B2vw" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=ziThYl6B2vw</a>

มาเฉพาะกิจสำหรับประเทศไทยเลยหรอครับ?
หวังว่าช่วงเวลานั้น คงไม่มีเหตุการณ์ทางการเมืองเกิดขึ้นในบ้านเรานะครับ
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #436 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013 | 07:58:56 PM »

ตกลงมาจริงใช่มั้ยครับ ผม เงิบ ละ ครับ 55555 หน้าแตกหลายตลบแน่ๆ เพราะยืนยันเสียงแข่งกับใครก็ตามว่าไม่มา

kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #437 เมื่อ: 03 กันยายน 2013 | 10:52:47 PM »

Metallica ทำภาพยนตร์คอนเสิร์ตชุด Through The Never แบบ 3D เข้าฉายที่เมืองนอก ไม่รู้จะฟลุคมาฉายบ้านเราเหมือนบางวงหรือไม่ <a href="http://www.youtube.com/watch?v=N4IhWJ8r7_4" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=N4IhWJ8r7_4</a>
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #438 เมื่อ: 13 กันยายน 2013 | 09:11:02 PM »

พวกน้าๆจะมาช่วงพฤศจิกานี้ จริงหรือเปล่าครับ ??

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #439 เมื่อ: 30 กันยายน 2013 | 01:25:15 PM »

พวกน้าๆจะมาช่วงพฤศจิกานี้ จริงหรือเปล่าครับ ??

ถ้าน้ำไม่ท่วมซะก่อน
30 พฤศจิกายน
ไอ้เม็ตจะมาช่วยกรอกถุงทรายแน่นอนครับผม
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #440 เมื่อ: 30 กันยายน 2013 | 08:57:12 PM »

ไอ้เม็ตจะมาช่วยกรอกถุงทรายแน่นอนครับผม
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แปลกดีเหมือนกันที่ใกล้จะเข้าเดือนตุลาแล้วยังไม่มีข่าวอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย ผมเห็นคอนเสิร์ตอื่นๆที่จัดในเดือนพฤศจิกา (เช่น Wild Nothing, Hour of Penance, The Faceless) เค้าประกาศ โฆษณา และเตรียมขายบัตรกันเป็นเรื่องเป็นราวแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2013 | 09:05:14 PM โดย ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fragile

« ตอบ #441 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2013 | 12:28:32 PM »

แปลกดีเหมือนกันที่ใกล้จะเข้าเดือนตุลาแล้วยังไม่มีข่าวอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย ผมเห็นคอนเสิร์ตอื่นๆที่จัดในเดือนพฤศจิกา (เช่น Wild Nothing, Hour of Penance, The Faceless) เค้าประกาศ โฆษณา และเตรียมขายบัตรกันเป็นเรื่องเป็นราวแล้วนะครับ
นั่นสิครับ หรือจะจัดแบบเอ็กคูลซีฟ(555น่าจะเป็นไปไม่ใด้)จำกัดคนดูเลยไม่รีบโฆษณา งงเต็กครับ

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #442 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2013 | 11:43:42 AM »

ช่วงนี้น้า ๆ แกกำลังเดินสายโปรโมตหนังของตัวเองอยู่น่ะครับ คงยังไม่มีการประกาศแน่นอนทาง official web.
แต่ถ้าบอกว่ามาเล่นประมาณ 30 พ.ย. ก็มีความเป็นไปได้ครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้

...ว่าแต่ ได้ฟังกันรึยังครับ soundtracks. Through The Never!
แผ่น US ทำแบบดิจิแพ็คดูหรูหรา สวยงามเลยทีเดียว USD9.99 เท่าั้นั้น ถูกกว่าบ้านเราอีก
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

« ตอบ #443 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2013 | 04:15:22 PM »

บังเอิญว่า กรุงเทพ น้ำอาจจะไม่ท่วม
ไอ้เม็ต เลยอาจจะมาไม่ได้ ทั้งๆที่อยากจะมา  ฮืม

ไอ้เม็ตไม่ใช่ดังแล้วหยิ่ง
แต่เพราะดังเลยมีคนแย่งผลประโยชน์กันเองมากกว่า
หัวใจไอ้เม็ต ยัง"ร็อค"อยู่เสมอ
แต่เบื่อพวกจัดงานต่างหากล่ะ
บัททว่า.. พวกไอ้เม็ต ยังรักคนไทยอยู่นะจ๊ะ
ครบรอบ 15ปี แล้วมั๊งเนี่ย..

JKNoremorse

« ตอบ #444 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2013 | 06:03:28 PM »

บังเอิญว่า กรุงเทพ น้ำอาจจะไม่ท่วม
ไอ้เม็ต เลยอาจจะมาไม่ได้ ทั้งๆที่อยากจะมา  ฮืม

แต่เพราะดังเลยมีคนแย่งผลประโยชน์กันเองมากกว่า
หัวใจไอ้เม็ต ยัง"ร็อค"อยู่เสมอ
บัททว่า.. พวกไอ้เม็ต ยังรักคนไทยอยู่นะจ๊ะ

อ้าว เจ๊
เอาไงกันแน่ครับเนี่ย

ตกลง น้า ๆ เค้าจะเอามั้ยอ่ะครับ ค่าตั๋วคอนเสิร์ตของผม ?? หา ??
JKNoremorse

« ตอบ #445 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2013 | 06:10:48 PM »

เจ๊ครับ
20 ปีแล้ว ตัวเลขแบบนี้ สมควรแก่การมาเล่นเป็นอย่างยิ่ง

...น้ำท่วมยังไงก็ต้องมา

2 ปีก่อนนู้น
คุณชายโยชิกิ ยังยกพลพรรคมาเขย่า อิมแพ็ค มาแล้ว
น้องน้ำตอนนั้นอยู่ระหว่าง นนทบุรี กับ ดอนเมือง

...เอากับเค้าสิ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #446 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2013 | 02:17:36 PM »

ไม่มาก็ไม่แปลกใจครับ ถ้าจะมาจริงๆก็ต้องมีข่าวโครมคราม มีแคมเปญจ์โปรโมทชัดเจนตั้งแต่สองเดือนก่อนเป็นอย่างน้อยแล้ว

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
Fragile

« ตอบ #447 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2013 | 05:12:04 PM »

ไม่มาก็ไม่แปลกใจครับ ถ้าจะมาจริงๆก็ต้องมีข่าวโครมคราม มีแคมเปญจ์โปรโมทชัดเจนตั้งแต่สองเดือนก่อนเป็นอย่างน้อยแล้ว

ผมก็ว่างั้นนะ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #448 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2013 | 08:59:29 PM »

เป็นกำลังใจให้คนอยากดูครับ เพราะปกติ PMG เวลาจัดอะไร จะแทบไม่ลงทุนโปรโมตอะไรเลย
แต่คราวนี้มันก็เงียบเกินไปจริงๆแหละ

ตอนดรีมเธียเตอร์มาครั้งแรก เงียบอย่างกะเข็มตกบนพรมยังไงอย่างงั้นเลยครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #449 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013 | 12:48:06 AM »

น่าคิดนะครับ พวกน้าๆจะยอมลงทุนกลับมาแถบเราในปลายปี โดยที่มาเฉพาะประเทศเราที่เดียวอย่างนั้นหรือ??

หน้า: 1 ... 28 29 [30] 31
พิมพ์