เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 04:32:45 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheปัญหาเว็บไซต์หน้าไม่ครบหายไปบางส่วน
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเว็บไซต์หน้าไม่ครบหายไปบางส่วน  (อ่าน 2360 ครั้ง)
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 12:24:50 AM »

สำหรับในงาน Meeting พี่ Sith ได้บอกว่ามีปัญหากับ IE7 ผมได้นำมาลงแล้วปักหมุดไว้ให้เลยนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------
ตอนนี้ได้ข้อสรุปแล้วนะครับว่าปัญหาเกิดจาก Internet Expolrer 7 ที่ทำให้บางส่วนของเวบหายไป สำหรับท่านที่มีปัญหา ให้ทำการ Uninstall ตัว IE7 ทิ้งโดยทำตามดังนี้ครับ

1. ไปที่ Start > Run > พิมพ์ %windir%\ie7\spuninst\spuninst.exe
2. ให้คลิก OK ไปเรื่อยๆนะครับ
3. เมื่อเสร็จแล้วให้ Restart เลยครับ

เมื่อเปิดเครื่องใหม่จะมี IE6 รออยู่แล้วครับผม

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
----------------------------------------------------------------------------------------

และสำหรับท่านใดที่ใช้ Firefox แล้วเกิดปัญหาแจ้งมาเลยนะครับจะตรวจสอบให้
ข้อแนะนำในการเลือกใช้ Browser สำหรับ ThaiProg.net
1. แนะนำให้ใช้ Browser Firefox ครับ
2. ถ้าใช้ IE ขอให้ใช้ Ver. 5.5-6.0 นะครับ ถ้าใช้ 7 ก็แก้ตามด้านบนครับ

มีปัญหาให้แจ้งมาเลยครับผม ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2008 | 07:05:25 PM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มีนาคม 2008 | 05:57:11 PM »

โอเคตอนนี้ผมเข้าใช้งานได้ตามปกติแล้ว ครับ ไม่รู้ว่า ร้านขาประจำแอบไปรีบูท ให้ตั้งกะเมื่อไหร่ ยิงฟันยิ้ม
Floydian_Oak
Global Moderator
Fragile

Webmaster

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 | 08:19:34 AM »

โอเคตอนนี้ผมเข้าใช้งานได้ตามปกติแล้ว ครับ ไม่รู้ว่า ร้านขาประจำแอบไปรีบูท ให้ตั้งกะเมื่อไหร่ ยิงฟันยิ้ม

ยินดีด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณสมาชิกและผู้เยี่ยมชมเว็บทุกท่าน ที่ให้การตอบรับเว็บไซต์ของเราด้วยดีเสมอมาครับ
The child is grown, the dream is gone.
หน้า: [1]
พิมพ์