เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 03:35:05 AM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ABBA  (อ่าน 34486 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #30 เมื่อ: 29 มีนาคม 2008 | 08:36:29 PM »

Rush มีพวก Moving Pictures ใช่ไหมครับ จะได้ไปสอย อิอิอิ

ที่ Gram ก็มีไม่ใช่เรอะ

ลดราคาที่ไหนเล่า
.. polotoon ..

« ตอบ #31 เมื่อ: 30 มีนาคม 2008 | 05:39:12 PM »

Rush มีพวก Moving Pictures ใช่ไหมครับ จะได้ไปสอย อิอิอิ

ที่ Gram ก็มีไม่ใช่เรอะ

ลดราคาที่ไหนเล่า
สรุปว่าลดที่ B2S หลายสาขา ถึงสิ้นเดือนนี้ เมษา นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 08:27:51 AM »

ในฐานะแฟนพันธุ์แท้ของวงนี้ ก็อยากจะบอกว่า เพลงเพราะเยอะครับ ผมชอบสัก 90 % ได้ เพลงในชุด Gold เป็นแค่ส่วนน้อยครับ
และชอบอัลบั้มที่วงเมทัลนำเพลง ABBA ไป cover ด้วย ชื่อชุด ABBA Metal โดยเฉพาะ Summernight City โดย Therion

อ่านแล้วทำให้อยากเก็บ boxset ที่รวมทุกอัลบั้มของวงนี้เลย คุ้มไหมครับ? 10แผ่นใช่ไหมครับ ฮืม

หมายถึงที่เป็น mini lp cd ของญี่ปุ่นใช่มั้ยครับ ผมคิดว่าคุ้มเพราะเป็นครั้งแรกที่ออกเป็น mini lp cd และแถมโอบิให้ด้วยครับ

ไม่ครับ ผมหมายถึง box สีฟ้าๆ The Complete Studio Recordings ครับ....

ขอโทษครับ ผมนึกว่า หมายถึง ABBA Box Set ของญี่ปุ่น ที่เป็น mini lp cd มีโอบิแถมให้ทุกแผ่น

mushroomcloud
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 11:11:42 PM »

พูดถึง ABBA แล้วทำให้นึกถึงวง Brotherhood of Man ที่มีเพลงฮิตอย่าง Save Your Kisses For Me / My Sweet Rosalie / Beautiful Lover / Kiss Me Kiss Your Baby ( ทำไปทำมากลายเป็นเรื่อง oldie เฉยเลย ) 
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #34 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 11:19:49 PM »

พูดถึง ABBA แล้วทำให้นึกถึงวง Brotherhood of Man ที่มีเพลงฮิตอย่าง Save Your Kisses For Me / My Sweet Rosalie / Beautiful Lover / Kiss Me Kiss Your Baby ( ทำไปทำมากลายเป็นเรื่อง oldie เฉยเลย ) 

หวัดดีครับพี่ ยิ้ม (ถ้าอยากได้ชุดฟ้าๆข้างบนวานบอกนะ)

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 31 มีนาคม 2008 | 11:29:35 PM »

ผมพึ่งซื้อ box set 4 แผ่นของวงนี้จากเวียตนามเมื่อปีที่แล้วในราคา 200 บาท
แต่เห็น package แล้วน่าสน (เอา package มาอ้าง 555 )
panyarak

« ตอบ #36 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 06:10:21 AM »

มีเพลง Figaro กับ Angelo ด้วยครับ พอพูดถึง Brotherhood of Man ก็ทำให้คิดถึง Middle of the Road อีกวง เห็นวีดีโอที่พวกเขากลับมาออกแสดงด้วยกันอีกเมื่อ 2 - 3 ปีมานี้ ไม่น่าเชื่อว่า นักร้องนำจะยังเสียงดีและมีเอกลักษณ์เหมือนเดิม

*

« ตอบ #37 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 02:20:37 PM »

ตอนที่ได้ยินเพลง Chirpy Chirpy Chep Cheep ครั้งแรกในราวปี 1971 ไม่รู้ว่านักร้องนำเขาร้องประโยคแรกว่าอะไร ( where your moma กัน ..... )
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #38 เมื่อ: 01 เมษายน 2008 | 10:58:51 PM »

ตอนที่ได้ยินเพลง Chirpy Chirpy Chep Cheep ครั้งแรกในราวปี 1971 ไม่รู้ว่านักร้องนำเขาร้องประโยคแรกว่าอะไร ( where your moma กัน ..... )

ผมชอบอารมณ์แบบนั้นครับ ซึ่งยุคเน็ตไม่มีอีกแล้ว
 โกรธ

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
panyarak

« ตอบ #39 เมื่อ: 02 เมษายน 2008 | 10:15:09 AM »

ตอนนั้น ผมอยู่ ป.4 คุณพ่อเปิดให้ฟังครับ

Gespenstvoharn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 07 เมษายน 2008 | 12:48:56 AM »

เรียน ถามพี่ ปัญญรักษ์ ครับ วงที่นำเพลงนี้ของ แอบบา มา คัฟเวอร์ ชื่อวงอะไร ครับ ?

http://www.youtube.com/watch?v=69PHXPtETOs
panyarak

« ตอบ #41 เมื่อ: 12 เมษายน 2008 | 10:44:56 PM »

เรียน ถามพี่ ปัญญรักษ์ ครับ วงที่นำเพลงนี้ของ แอบบา มา คัฟเวอร์ ชื่อวงอะไร ครับ ?

http://www.youtube.com/watch?v=69PHXPtETOs

เขาเขียนว่าวง Custard ครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #42 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 | 12:40:53 PM »

ใครเคยฟังผลงานรวมฮิตของ ABBA ที่นำมาร้องใหม่เป็นภาษาสเปน ชุด Gracias Por La Musica (Thank You for the Music) กันแล้วบ้าง? ผมว่าไม่เลวทีเดียว ดูเหมือนเสียงโดยรวมออกจะ lively หรือสดกว่าเพลงดั้งเดิมที่เป็นภาษาอังกฤษเสียอีกครับ
panyarak

« ตอบ #43 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008 | 01:25:45 PM »

เป็นอัลบั้มชุดโปรดของผมเลยครับ และเห็นด้วยว่า เสียงสดใสน่าฟังกว่าของเดิมมาก

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 มกราคม 2009 | 08:37:50 AM »

เป็นอัลบั้มชุดโปรดของผมเลยครับ และเห็นด้วยว่า เสียงสดใสน่าฟังกว่าของเดิมมาก
ผมได้ฟังชุด Gracias Por La Musica แล้ว เป็นแผ่นไวนิลสีแดงใส ทำในญี่ปุ่น เป็นการนำเพลงเก่าบางเพลงมาใส่เนื้อร้องใหม่เป็นภาษาสเปน และคงทำดนตรีขึ้นใหม่ด้วย ซึ่งฟังแล้วมีเสน่ห์และไพเราะไปอีกแบบ ส่วนคุณภาพเสียงก็ดีกว่าเพลงออริจินอลที่เป็นภาษาอังกฤษ เพลงส่วนใหญ่ในอัลบั้มชุดนี้ก็เป็นเพลงที่ผมประทับใจอยู่แล้วทั้งสิ้น เช่น Dancing Queen, Mama Mia, Fernando, Knowing Me Knowing You, Chiquitita สรุปว่าไม่ผิดหวังครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
พิมพ์