เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 05:14:55 AM
หน้า: 1 ... 152 153 [154] 155 156 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598486 ครั้ง)
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2295 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011 | 01:20:33 AM »

หลักแสน?? พี่ผีเราก็เสือซุ่มนะครับเนี่ย สงสัยในเว็บนี้มีแต่ผมที่งบน้อย ช่วยกันอุดหนุนซีดีผมด้วยนะคร๊าบ ยิงฟันยิ้ม
ไม่ได้ซุ่มฮัฟ
ขายของเก่ากินต่างหาก
ขายแอมป์เครลล์ ไปตัวนึง บวกโปรเจ็คเตอร์ ไปตัวนึง
ถึงได้ โปรเจ็คเตอร์ รุ่นเดียวกับของอีตาอั๋น501 มาดูเล่น ก่อนตกงานจ้า

เหลือลำโพงที่จะปล่อยให้ท่านปีศาจ แต่สงสัยจะโดนเมียยึดไปทำเซอร์ราวด์ ห้องดูหนังซะแล้ว ซอรี่นะฮะตัวเอง  ขยิบตา

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #2296 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011 | 04:45:18 PM »

อย่างนี้ ต้องเรียก "เสี่ยแจ็ค" ซะแล้ว
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #2297 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011 | 06:00:14 PM »

เห็นพี่อั๋นพูดเครื่องเสียงของ Magnet นึกขึ้นได้ว่าเคยสนใจผลิตภัณฑ์ฝีมือคนไทยมาก่อนหน้านี้ แต่ลืมซะสนิทเลย
ไม่ทราบว่า เครื่องเล่นซีดีของ Magnet นี่ ชื่อเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ?

เข้าใจว่า เพิ่งมีทำออกมา 2 รุ่นเท่านั้น คือ CD-11 และ CD-12 => รุ่นล่าสุด
ตอนนั้น จุดสนใจ คือ หน้าจอแสดงผล ที่มีขนาดใหญ่ชัดเจน แต่เรื่องคุณภาพนี่ ผมยังไม่เคยได้ยินได้ฟังเท่าไหร่?

CD-12 Compact Disc Player
เครื่องเล่น CD-12 รุ่นล่าสุดออกแบบและพัฒนามาจาก CD-11 ขึ้นภายใต้มาตรฐานสากล โดยทีมวิศวกรของ Magnet เลือกใช้ภาคถอดรหัส คุณภาพสูง ไม่ว่าจะเป็นชิพรีซีฟเวอร์/ดิจิตอลฟิลเตอร์ CS8415 ของ Cirrus  หรือชิพ DAC (Digital to Analog Converter) แบบ 16 Bit/ 44.1 kHz รหัส PCM1795 Advanced Segment ของ Burr-Brown วงจรออกแบบบน PCB แบบ Plated Through Hole  ภาคอะนาล็อกเอาต์ใช้ชิพวงจรรวมคุณภาพสูงจาก Analog Devices และ Burr Brown วงจรแต่ละส่วนแยกภาคจ่ายไฟอิสระจากกันเพื่อป้องกันการรบกวนซึ่งกันและกัน
CD-12 คือนิยามใหม่ของเครื่องเล�นซีดีราคาย่อมเยา ที่ให้เสียงมีรายละเอียดครบถ้วนสมจริง มีความนุ่มนวลลื่นไหลเป็นธรรมชาติ  จอแสดงผลหน้าเครื่องเป็นแบบ Matrix Display ขนาดใหญ่สามารถมองเห็นได้ชัดเจนมีรีโมตคอน แบบไร้สายควบคุมการทำงาน Custom Design ที่ใช้เทคนิคการพันการพันขดลวดเอาท์พุตแบบสมมาตรที่ให้สายสัญญาณ รบกวนที่ตํ่าสุด
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
JKNoremorse

« ตอบ #2298 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011 | 06:02:38 PM »

วันที่ 3 ก.ค. นี้ ผมคาดว่าจะได้มีโอกาสสอย Amp และ Speaker ซักชุดในงาน BAV11
ที่เล็ง ๆ ไว้ คงเป็นของ NAD แต่ลำโพงอาจจะดู ELEK หรือ PSB แต่ต้องดูกำลังทรัพย์อีกที  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #2299 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011 | 06:17:23 PM »

เห็นพี่อั๋นพูดเครื่องเสียงของ Magnet นึกขึ้นได้ว่าเคยสนใจผลิตภัณฑ์ฝีมือคนไทยมาก่อนหน้านี้ แต่ลืมซะสนิทเลย
ไม่ทราบว่า เครื่องเล่นซีดีของ Magnet นี่ ชื่อเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ?

เข้าใจว่า เพิ่งมีทำออกมา 2 รุ่นเท่านั้น คือ CD-11 และ CD-12 => รุ่นล่าสุด
ตอนนั้น จุดสนใจ คือ หน้าจอแสดงผล ที่มีขนาดใหญ่ชัดเจน แต่เรื่องคุณภาพนี่ ผมยังไม่เคยได้ยินได้ฟังเท่าไหร่?

CD-12 Compact Disc Player
เครื่องเล่น CD-12 รุ่นล่าสุดออกแบบและพัฒนามาจาก CD-11 ขึ้นภายใต้มาตรฐานสากล โดยทีมวิศวกรของ Magnet เลือกใช้ภาคถอดรหัส คุณภาพสูง ไม่ว่าจะเป็นชิพรีซีฟเวอร์/ดิจิตอลฟิลเตอร์ CS8415 ของ Cirrus  หรือชิพ DAC (Digital to Analog Converter) แบบ 16 Bit/ 44.1 kHz รหัส PCM1795 Advanced Segment ของ Burr-Brown วงจรออกแบบบน PCB แบบ Plated Through Hole  ภาคอะนาล็อกเอาต์ใช้ชิพวงจรรวมคุณภาพสูงจาก Analog Devices และ Burr Brown วงจรแต่ละส่วนแยกภาคจ่ายไฟอิสระจากกันเพื่อป้องกันการรบกวนซึ่งกันและกัน
CD-12 คือนิยามใหม่ของเครื่องเล�นซีดีราคาย่อมเยา ที่ให้เสียงมีรายละเอียดครบถ้วนสมจริง มีความนุ่มนวลลื่นไหลเป็นธรรมชาติ  จอแสดงผลหน้าเครื่องเป็นแบบ Matrix Display ขนาดใหญ่สามารถมองเห็นได้ชัดเจนมีรีโมตคอน แบบไร้สายควบคุมการทำงาน Custom Design ที่ใช้เทคนิคการพันการพันขดลวดเอาท์พุตแบบสมมาตรที่ให้สายสัญญาณ รบกวนที่ตํ่าสุด
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ผมเชียร์สินค้าของคนไทยที่ได้มาตรฐานสากลอย่างยี่ห้อ Magnet น้องตี๋ไปทดลองฟังเสียงอินทีเกรทแอมป์ของ Magnet ดุก่อนแล้วค่อย
ตัดสินใจเลือก ลองชวนพี่ผีหรือผมไปเป็นเพื่อนก็ได้เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจที่สุดสำหรับวงเงินเท่ากับของนอกแต่ราคาสูงกว่า
อั๋น501

« ตอบ #2300 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011 | 06:18:57 PM »

อย่างนี้ ต้องเรียก "เสี่ยแจ็ค" ซะแล้ว

ขานี้เป็นเสี่ยมานานแล้วครับ เล่นแต่ของดีๆแพงๆทั้งนั้น
JKNoremorse

« ตอบ #2301 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 | 04:31:07 PM »

พี่อั๋นช่วยเปรียบเทียบคุณภาพ เครื่องเล่นซีดี แอมป์ ระหว่าง NAD กับ Magnet หน่อยสิครับ
ผมว่าราคาของ 2 ยี่ห้อนี้ น่าจะอยู่ในระดับเดียวกันที่ผมสามารถจ่ายได้  ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #2302 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 | 06:41:58 PM »

พี่อั๋นช่วยเปรียบเทียบคุณภาพ เครื่องเล่นซีดี แอมป์ ระหว่าง NAD กับ Magnet หน่อยสิครับ
ผมว่าราคาของ 2 ยี่ห้อนี้ น่าจะอยู่ในระดับเดียวกันที่ผมสามารถจ่ายได้  ยิ้ม

ถ้าถามผมผมเลือกแอมป์ Magnet แต่เครื่องเล่นซีดีไม่ต้องซื้อแล้วให้ใช้เครื่อง DUNE เล่นโดยเอาเงินไปซื้อ DAC ภายนอกแบบเฮียเดจาวู
มาต่อเล่นดีกว่าครับ  เล่นได้ทั้งแผ่นซีดีและไฟล์เพลงรายละเอียดสูง 24bit ด้วยครับ ณ เวลานี้เครื่องเล่นซีดีน่าจะมองข้ามไปได้แล้ว
แต่ยังไงน้องตี๋ต้องหาแอมป์กับลำโพงก่อนเป็นสิ่งแรกแล้วใช้เครื่องเล่น DUNE ฟังเพลงจากซีดีไปก่อนก็ได้แล้วค่อยมาวางงบประมาณ
ดูกับเครื่องเล่นสำหรับฟังเพลง  แต่จะบอกให้อย่างหนึ่งถ้ามีงบไม่มากเท่าไรให้หาซื้อแอมป์และลำโพงมือสองจะดีกว่าครับ  เพราะวงเงินเท่ากัน
จะได้แอมป์กับลำโพงที่ให้คุณภาพเสียงที่เกินค่าเงินที่ซื้อเสมอครับ  ผมจะยกตัวอย่างของพี่ผีที่พึ่งซื้อเครื่องเล่นโปรเจคเตอร์ยี่ห้อดัง เมื่อ2-3 ปีก่อน
เพื่อนผมได้ซื้อเครื่องเล่นโปรเจคเตอร์รุ่นนี้ในราคาสองแสนกว่าบาท รู้ไหมพี่ผีของเราซื้อมาราคาไม่ถึงครึ่งของราคาที่เพื่อนผมซื้อคิดดูซิว่า
พี่ผีได้เครื่องเล่นโปรเจคเตอร์ระดับสเปกสูงๆรุ่นท็อปๆ 1080p ในราคาที่ถูกมากๆเกินราคาค่าเงินที่จ่ายไปแล้วอย่างนี้คุ้มไหมครับ
raylee
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #2303 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 | 08:26:48 PM »

คุณธรรมนูญ ประทีปจินดา แจ้งมาว่า ตัวเครื่องภาคดิจิตอล ใช้ Linn(Flag Ship)  New Klimax DS
ราคา เป็นเงินเท่าไหร่ไม่ทราบ ใจสั่น รูดซิบปาก
ชักเป็นโรคหลงแด็ค ซะแหล่วว..

ฝากบอกว่าเครื่องเล่นภาคดิจิตอลของ Linn (Flag Ship) New Klimax DS เป็นเครื่อง DAC ที่จะใช้เปิดเพลงร็อคให้ได้ฟังในวันงานนั้น
ราคาของเครื่องระดับพี่ผีของเรายังใจสั่น(สั่นอยากได้) 800,000 บาท! เท่านั้น พี่ป่องอยากจะฟังไฟล์ 24bit ไม่ใช่หรือเห็นบ่นๆอยู่ในกระทู้ข้างเคียง
ลองมานั่งฟังด้วยกันหน่อย "สิบปากว่าไม่เท่าหนึ่งหูฟัง สิบหูฟังไม่เท่าหนึ่งตาเห็น"

800,000 บาท !!!!!!!!!!!!!
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2304 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 | 08:32:55 PM »

แม่นแล้วตั่ว แปดสิบหมื่นเนาะๆ
คุณเรย์มาได้หรือฮับ ต้องอยู่เลือกตั้งนะ  ยิ้มเท่ห์

โชว์บั้นท้าย เครื่องลินน์ แปดแสน

โชว์ไส้ ทำไมตั้งแปดแสนบาท  ฮืม

โดน501พาดพิงๆๆ
ต้องถอนๆๆ
จั๊งซี่ ต้องถอนๆ

จะว่าเพราะอีตาบ้าอั๋น ชวนเล่นดูน นะซิ (พี่โป่งกับพี่เหงี่ยมเจ๋งกว่า ไม่หลงลม เจ๋ง)
ทำให้ผมเลยต้องขายแอมป์สุดรักสุดหวงไป เลิกเป็นไฮเอ็นด์
กำเงินไปถอยเครื่องฉายหนังมาเล่น
สรุปว่า จนเท่าเดิมครับ

คติพจน์ของน้องเชียร์วันนี้นะคะ  ยิ้มเท่ห์
- เงินทอง พรุ่งนี้ยังหาได้ แต่เวลา พรุ่งนี้ก็ช้าไปเสียแล้วค่ะ -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2011 | 08:40:47 PM โดย ۩ ● Jack ●the● Ripper ● » บันทึกการเข้า

อั๋น501

« ตอบ #2305 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 | 10:45:01 PM »

คุณเรย์มาได้หรือฮับ ต้องอยู่เลือกตั้งนะ  ยิ้มเท่ห์

โชว์บั้นท้าย เครื่องลินน์ แปดแสน

โชว์ไส้ ทำไมตั้งแปดแสนบาท  ฮืม

ต้องถอนๆๆ

จะว่าเพราะอีตาบ้าอั๋น ชวนเล่นดูน นะซิ (พี่โป่งกับพี่เหงี่ยมเจ๋งกว่า ไม่หลงลม เจ๋ง)
ทำให้ผมเลยต้องขายแอมป์สุดรักสุดหวงไป เลิกเป็นไฮเอ็นด์
กำเงินไปถอยเครื่องฉายหนังมาเล่น

คติพจน์ของน้องเชียร์วันนี้นะคะ  ยิ้มเท่ห์
- เงินทอง พรุ่งนี้ยังหาได้ แต่เวลา พรุ่งนี้ก็ช้าไปเสียแล้วค่ะ -

คติพจน์ของอั๋น501 "เงินทองของนอกกายไม่ตายก็หาจนตาย"
ผมชวนพี่ผีเล่นดูนก็ดีแล้วอย่างน้อยครอบครัวเป็นสุขนะตัวเอง (เมียพี่ผีจะได้ดูซีรีส์เกาหลีจากจอใหญ่ๆไง)
สรุปแล้วพี่ผี  "รวยไม่ทนแต่จนไม่นาน"

เครื่องลินน์ Klimax DS แค่ตัวเคสใส่ก็สุดยอดแล้ว ทำจากอะลูมีเนียมขุดทั้งแท่นเลยครับ
ถ้าอยากฟังเสียงว่าเป็นเช่นไรวันงานจะได้รู้กัน

อั๋น501

« ตอบ #2306 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2011 | 11:23:54 PM »

ว่าแต่พี่ผีเป็นไงบ้างกับการดูหนังด้วยโปรเจคเตอร์ให้อารมณ์ ความรู้สึกต่างกับการดูหนังกับทีวีไหมล่ะ
เล่าให้อ่านกันบ้างพักนี้สงสัยพี่ผีนอนดึกทุกคืนแน่
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #2307 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 | 07:35:14 AM »

คุณเรย์มาได้หรือฮับ ต้องอยู่เลือกตั้งนะ  ยิ้มเท่ห์

ต้องถอนๆๆ

คติพจน์ของน้องเชียร์วันนี้นะคะ  ยิ้มเท่ห์

คติพจน์ของอั๋น501 "เงินทองของนอกกายไม่ตายก็หาจนตาย"
ผมชวนพี่ผีเล่นดูนก็ดีแล้วอย่างน้อยครอบครัวเป็นสุขนะตัวเอง (เมียพี่ผีจะได้ดูซีรีส์เกาหลีจากจอใหญ่ๆไง)
สรุปแล้วพี่ผี  "รวยไม่ทนแต่จนไม่นาน"

เครื่องลินน์ Klimax DS แค่ตัวเคสใส่ก็สุดยอดแล้ว ทำจากอะลูมีเนียมขุดทั้งแท่นเลยครับ
ถ้าอยากฟังเสียงว่าเป็นเช่นไรวันงานจะได้รู้กัน

Oh!...my God... ตกใจ
อย่างนี้ต้องหาเวลาไปขอนั่งชมตอนที่ท่านแจ็คกับแฟนไม่อยู่บ้านซะแล้ว..... ยิงฟันยิ้ม
สุดยอดเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #2308 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 | 09:20:09 AM »

หลักแสน?? พี่ผีเราก็เสือซุ่มนะครับเนี่ย สงสัยในเว็บนี้มีแต่ผมที่งบน้อย ช่วยกันอุดหนุนซีดีผมด้วยนะคร๊าบ ยิงฟันยิ้ม
ไม่ได้ซุ่มฮัฟ
ขายของเก่ากินต่างหาก
ขายแอมป์เครลล์ ไปตัวนึง บวกโปรเจ็คเตอร์ ไปตัวนึง
ถึงได้ โปรเจ็คเตอร์ รุ่นเดียวกับของอีตาอั๋น501 มาดูเล่น ก่อนตกงานจ้า

เหลือลำโพงที่จะปล่อยให้ท่านปีศาจ แต่สงสัยจะโดนเมียยึดไปทำเซอร์ราวด์ ห้องดูหนังซะแล้ว ซอรี่นะฮะตัวเอง  ขยิบตา
ไม่มีปัญหาคร้าบบบ...
ถ้าภรรยาเกิดเบื่อหรือเปลี่ยนใจเมื่อไรก็บอกผมได้นะคร้าบบบ...
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #2309 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2011 | 09:22:36 AM »

วันที่ 3 ก.ค. นี้ ผมคาดว่าจะได้มีโอกาสสอย Amp และ Speaker ซักชุดในงาน BAV11
ที่เล็ง ๆ ไว้ คงเป็นของ NAD แต่ลำโพงอาจจะดู ELEK หรือ PSB แต่ต้องดูกำลังทรัพย์อีกที  ยิงฟันยิ้ม

ELEX นี่หมายถึง ELAC หรือเปล่าครับ  ยิ้มกว้างๆ
   ผมว่ารสนิยมการฟังเพลงของน้องตี๋ ที่ชอบร็อคแบบหนักแน่น สะใจ ดุเดือด เลือดพล่าน
   น่าจะหาลำโพงโฮมเธียร์เตอร์แบบตั้งพื้นมากกว่านะครับ
หน้า: 1 ... 152 153 [154] 155 156 ... 325
พิมพ์