เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 09:45:35 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล็งจะสอยอะไร ปรึกษากันก่อนได้นะ  (อ่าน 72757 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #90 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 04:36:55 PM »

AC/DC ชุด Back in Black ที่ออก Mini-LP CD เมื่อเดือนกุมภาฯที่ผ่านมา webขายของต่างๆเท่าที่ดูแจ้งว่าหมดแล้วนะครับ เดือนหน้ามีพิมพ์ซ้ำออกมาอย่างรวดเร็ว แต่เว็ป Cdjapan ดันพิมพ์ชื่ออัลบั๊มผิดเป็น Back in Brack ครับ น่าขายขี้หน้าชมัดเลย  แลบลิ้น

http://www.cdjapan.co.jp/detailview.html?KEY=SICP-2037

ดูแล้วไม่น่าเป็น Mini-LP ด้วยครับ

คนญี่ปุ่นมีปัญหาเรื่องตัว L กับตัว R ประจำครับ จนเป็นที่มาของเว็ปไซต์ www.engrish.com ประจานคนที่เขียนภาษาอังกฤษเปิ่นๆ ซึ่งญี่ปุ่นครองแชมป์ เรื่องที่ญี่ปุ่นโดนล้อประจำคือการออกเสียงคำว่า election เป็น erection

จำไ้ด้ว่าเคยเห็นญี่ปุ่นคนนึงเขียนคำว่า translation เป็น transration ผมนี่งงเลย  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #91 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 04:39:17 PM »

AC/DC : Black Ice

ชอบลองอัลบั้มใหม่ๆหรือครับ ไม่สนใจอัลบั้มคลาสสิคเก่าๆบ้างหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ

ก็คงเป็น back in black ครับ แต่คิดว่าจะลองฟังงานชุดใหม่ก่อนครับ
ต้องระวังไว้หน่อยนะครับ บางทีอัลบั้มยุคใหม่กับยุครุ่งเรืองยังกับคนละวงกันเลยก็มีนะครับ  ยิ้ม

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #92 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 04:41:38 PM »

ชอบลองอัลบั้มใหม่ๆหรือครับ ไม่สนใจอัลบั้มคลาสสิคเก่าๆบ้างหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ

ก็คงเป็น back in black ครับ แต่คิดว่าจะลองฟังงานชุดใหม่ก่อนครับ
ต้องระวังไว้หน่อยนะครับ บางทีอัลบั้มยุคใหม่กับยุครุ่งเรืองยังกับคนละวงกันเลยก็มีนะครับ  ยิ้ม

คิดอยู่เหมือนกันครับ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #93 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 08:58:46 PM »

คอนเสริตของKing Crimson อะไรนะที่พี่สิทธิ์แนะนำตอนนั้นน่ะครับ
จะสั่งซื้อผ่านเวบครับ

จำชื่อไม่ได้แฮะ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #94 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 09:36:23 PM »

คอนเสริตของKing Crimson อะไรนะที่พี่สิทธิ์แนะนำตอนนั้นน่ะครับ

คิดว่าเป็นชุด Deja Vrooom แน่เลยครับ ชุดนี้ต้องดูให้ได้ครับ ไม่งั้นเสียดายแย่เลย  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
TRON

« ตอบ #95 เมื่อ: 26 กันยายน 2008 | 10:03:21 PM »

คิดว่าเป็นชุด Deja Vrooom แน่เลยครับ ชุดนี้ต้องดูให้ได้ครับ ไม่งั้นเสียดายแย่เลย  ยิงฟันยิ้ม

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ  ยิงฟันยิ้ม

แต่ระวังแผ่นปลอมจากเกาหลีในอีเบย์นะครับ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #96 เมื่อ: 27 กันยายน 2008 | 10:38:54 PM »

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ  ยิงฟันยิ้ม

แต่ระวังแผ่นปลอมจากเกาหลีในอีเบย์นะครับ

ครับ

เดี๋ยวจะสั่งซื้อ Morse Code - La Marche Des Hommes
วง symphonic rock จาก Canadaด้วย เคยฟังเพลงนึง เพลงสนุกดีครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #97 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:04:34 AM »

คิดอยู่เหมือนกันครับ
อ้างถึง
Back in Black (1980)
เพลงทุกเพลง ทั้งมันส์ มั้งติดหู

ผมคงไม่พูดมากไปกว่านี้ เพราะคอ Rock คงไม่พลาดชุดนี้อยู่แล้ว
   ยิ้มกว้างๆ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #98 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:11:01 AM »

AC/DC ชุด Back in Black ที่ออก Mini-LP CD เมื่อเดือนกุมภาฯที่ผ่านมา webขายของต่างๆเท่าที่ดูแจ้งว่าหมดแล้วนะครับ เดือนหน้ามีพิมพ์ซ้ำออกมาอย่างรวดเร็ว แต่เว็ป Cdjapan ดันพิมพ์ชื่ออัลบั๊มผิดเป็น Back in Brack ครับ น่าขายขี้หน้าชมัดเลย  แลบลิ้น

http://www.cdjapan.co.jp/detailview.html?KEY=SICP-2037

ดูแล้วไม่น่าเป็น Mini-LP ด้วยครับ

คนญี่ปุ่นมีปัญหาเรื่องตัว L กับตัว R ประจำครับ จนเป็นที่มาของเว็ปไซต์ www.engrish.com ประจานคนที่เขียนภาษาอังกฤษเปิ่นๆ ซึ่งญี่ปุ่นครองแชมป์ เรื่องที่ญี่ปุ่นโดนล้อประจำคือการออกเสียงคำว่า election เป็น erection

แล้วคำว่า Start ทำไมเวลาออกเสียงเค้าจะพูดกันว่า สตาร์ทโตะ / Stop = สต็อปปุ ล่ะครับ  ยิ้ม

(สังเกตุจากในหนังนะครับ)
TRON

« ตอบ #99 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:19:00 AM »

แล้วคำว่า Start ทำไมเวลาออกเสียงเค้าจะพูดกันว่า สตาร์ทโตะ / Stop = สต็อปปุ ล่ะครับ  ยิ้ม

(สังเกตุจากในหนังนะครับ)

เท่าที่ทราบเป็นการออกเสียงทับศัพท์แบบภาษาโรมันจิของญี่ปุ่นน่ะครับอย่าง "แมคโดนัลด์" เขาออกเสียงว่า "มัคคุโดนาลุโดะ" ครับ ฟังดูไม่ได้ใกล้เคียงเลย  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #100 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:48:23 AM »

มันเป็นข้อจำกัดทางภาษาของชาวญี่ปุ่น ที่ทำให้คนญี่ปุ่นไม่สามารถออกเสียงภาษาต่างประเทศได้ชัดถ้อยชัดคำเหมือนคนไทยครับ เวลาฟังเพลง cover ที่ญี่ปุ่นร้อง (ต้องเป็นนักร้องที่ไม่ใช่ลูกครึ่งด้วย) จึงมีคำออกเสียงแปลกๆ ให้ได้ยินเสมอ และเป็นสาเหตุหนึ่งที่ชาวญี่ปุ่นไม่กล้าพูดภาษาอังกฤษกับชาวต่างชาติ เพราะนอกจากจะพูดแล้วฟังไม่รู้เรื่องแล้ว ยังโดนล้อหรือหัวเราะเยาะอีก โดยเฉพาะการที่คนญี่ปุ่นออกเสียงคำว่า sit ไม่ได้ (คนญี่ปุ่นจะออกเสียงเป็น shit) ตอนเด็กๆ ตอนที่เรียนอยู่ที่ญี่ปุ่น ผมเคยไปเดินสวนสาธารณะกับเพื่อนฝรั่งชาวออสเตรเลีย ตอนที่นั่งเล่นกันที่ม้านั่งสนามในสวน ก็มีคนญี่ปุ่นขี้เมาเดินมาไล่พวกผม เขาบอกว่า Japanese shit here. Americans don't shit here. เพื่อนผมมันก็ตอบว่า Go ahead and shit wherever you like. Although I'm not an American, I don't shit here either.

TRON

« ตอบ #101 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 10:52:37 AM »

มันเป็นข้อจำกัดทางภาษาของชาวญี่ปุ่น ที่ทำให้คนญี่ปุ่นไม่สามารถออกเสียงภาษาต่างประเทศได้ชัดถ้อยชัดคำเหมือนคนไทยครับ เวลาฟังเพลง cover ที่ญี่ปุ่นร้อง (ต้องเป็นนักร้องที่ไม่ใช่ลูกครึ่งด้วย) จึงมีคำออกเสียงแปลกๆ ให้ได้ยินเสมอ และเป็นสาเหตุหนึ่งที่ชาวญี่ปุ่นไม่กล้าพูดภาษาอังกฤษกับชาวต่างชาติ เพราะนอกจากจะพูดแล้วฟังไม่รู้เรื่องแล้ว ยังโดนล้อหรือหัวเราะเยาะอีก โดยเฉพาะการที่คนญี่ปุ่นออกเสียงคำว่า sit ไม่ได้ (คนญี่ปุ่นจะออกเสียงเป็น shit) ตอนเด็กๆ ตอนที่เรียนอยู่ที่ญี่ปุ่น ผมเคยไปเดินสวนสาธารณะกับเพื่อนฝรั่งชาวออสเตรเลีย ตอนที่นั่งเล่นกันที่ม้านั่งสนามในสวน ก็มีคนญี่ปุ่นขี้เมาเดินมาไล่พวกผม เขาบอกว่า Japanese shit here. Americans don't shit here. เพื่อนผมมันก็ตอบว่า Go ahead and shit wherever you like. Although I'm not an American, I don't shit here either.

ฮาสุดยอดครับ เอาไปทำมุขตลกได้เลยนะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
no7
Fragile

« ตอบ #102 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 02:56:49 PM »

ที่ว่าจะซื้อและได้สั่งจองไปแล้วก็ได้แก่
MOODY BLUES - SEVENTH SOJOURN BOX (SHM-CD)
KANSAS BOX (ออกแล้วแต่ยังไม่ได้ไปเอา)
SAGRADO CORACAO DA TERRA  - SAGRADO BOX
HIROYUKI NAMBA - PARTY TONIGHT BOX (SHM-CD) ออกเดือนหน้า
 PENGUIN CAFE ORCHESTRA - PENGUIN CAFE ORCHESTRA BOX ออกอาทิตย์ก่อน กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาดีรึเปล่า
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #103 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 03:00:14 PM »

ที่ว่าจะซื้อและได้สั่งจองไปแล้วก็ได้แก่
MOODY BLUES - SEVENTH SOJOURN BOX (SHM-CD)
KANSAS BOX (ออกแล้วแต่ยังไม่ได้ไปเอา)
SAGRADO CORACAO DA TERRA  - SAGRADO BOX
HIROYUKI NAMBA - PARTY TONIGHT BOX (SHM-CD) ออกเดือนหน้า
 PENGUIN CAFE ORCHESTRA - PENGUIN CAFE ORCHESTRA BOX ออกอาทิตย์ก่อน กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาดีรึเปล่า

เอาเลยซื้อมาขายอยู่แล้วนี่
Masterharper Robinton
Fragile

« ตอบ #104 เมื่อ: 29 กันยายน 2008 | 03:08:00 PM »

เอาเลยซื้อมาขายอยู่แล้วนี่

เวลาซื้อควรเช็คของก่อนชำระเงินนะครับ มีคนที่ซื้อไปแล้วพบว่า แผ่นที่บรรจุภายในกลายเป็นแผ่นเกาหลีก็มี
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 15
พิมพ์