เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149721 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 05:38:45 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233951 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #300 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 02:56:02 PM »

สั่งแผ่น US ได้ CA = Good
สั่งแผ่น EU ได้ US = Great
สั่งแผ่น UK ได้ EU = Good
สั่งแผ่น US ได้ Argen = Bad  โกรธ (ของขึ้น)

ต่อไปนี้ก็เล่นแผ่น japan อย่างเดียวไปเลยสิครับ สบายใจดี ยิ้มกว้างๆ

ฮ่า ๆ มันแพงน่ะครับ จะซื้อแผ่นญี่ปุ่นทั้งที ต้องเลือกที่ชอบจริง ๆ ครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #301 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 03:59:25 PM »

ทีแรกผมเข้าใจว่า .us คือ หมายถึง แผ่นที่ผลิตในอเมริกาซะอีก (เหมือนกับ amazon.com) เพราะ cdwow ที่ผ่านมา
ผมเล่นแต่ .us กับ .com (.com คือ แผ่น EU, UK)

ผมใช้บริการ cdwow.us ไม่ถึง 10 ครั้ง แต่ทุกครั้งก็จะได้่แผ่นเมกาตามที่คาด ส่วน cdwow.com นั้นก็เป็นแผ่น EU, UK ตามปกติ

เพียงแต่ครั้งนี้ มันไม่ใช่ ผมแค่อยาก complain ไปตามปกติ เพราะได้ของไม่ถูกใจ เหมือนกับที่ทางเว็บต้องการ comment จากลูกค้าทุกครั้ง
ลองว่าลูกค้าเขียนเมล์ตำหนิไป ทางเว็บก็ต้องแสดงความเป็นมืออาชีพมากกว่านี้ ไม่ใช่ให้ลูกค้าวิ่งไปส่งของคืนให้ แล้วก็ refund เงินมาง่าย ๆ แค่นั้น

...มันง่ายไปครับ

แผ่น Ozzy นี้ ผมไม่อยากทำให้มันวุ่นวายก็แค่นั้น แค่อยาก complain ให้เขารู้ อีกอย่างตัวเงินมันไม่มาก ไม่อยากเสียเวลา
ในเมื่อทางเว็บก็ดูไม่แคร์เท่าไหร่ ต่อไปผมก็แค่เช็คให้ดีก่อน แล้วค่อยว่ากัน

เพิ่มเติมอีกนิดอย่าหาว่าผมเชียร์ cdwow เลยนะครับ อยากบอกว่า cdwow ป็นเว็บที่คืนกำไรให้ลูกค้ามากที่สุดเท่าที่ผมเคยสั่งแผ่นมา นอกจากไม่เสียค่าส่งแล้ว ยังคอยส่ง coupon ลดราคามาให้สม่ำเสมอ และมักมีโปรโมชั่นลดราคาที่หน้าเว็บแทบทุกอาทิตย์ด้วย ที่สำคัญเดี๋ยวนี้สั่งของไ่ม่ถึงอาทิตย์ก็ได้ของแล้ว เร็วพอๆกับ Amazon UK เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กันยายน 2010 | 04:02:30 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
Pong-Wanchai

« ตอบ #302 เมื่อ: 07 กันยายน 2010 | 04:11:16 PM »

ผมเห็นด้วยกับความเห็นของ คุณTRON ทุกอย่างครับ แล้วก็อยากเสริมอีกด้วยว่า แผ่นซีดี ท่านค้างคาวฯ นี่ "สอย" มาจากร้าน
ในประเทศสหรัฐอเมริกาโดยใช้เงินสด ไม่ได้เป็นการสั่งสินค้าออนไลน์ เพราะฉะนั้นการที่มีข้อความพิมพ์ให้เห็นบนสติคเกอร์ว่า
Disc Made In Mexico นั้น ถูกต้องและแฟร์แล้วครับ แต่หากเป็นการซื้อจากเว็ปทางอินเตอร์เน็ทมันก็อีกเรื่องนึง มันขึ้นอยู่ว่าทาง
ร้านค้าเค้าอธิบายสินค้าไว้ให้ละเอียดหรือเปล่าก็เท่านั้นเอง  ยิ้มกว้างๆ

จากอัลบั้มเดียวกันนี้ เมื่อผมอ่านรายละเอียดของบริษัทต้นสังกัดที่พิมพ์ไว้บนหลังปกด้วยตัวหนังสือขนาดเล็กจิ๋วของด้านล่างแล้ว
พอนำแว่นตาพร้อมแว่นขยายมาอ่านก็ได้ความว่า แผ่นนี้เป็นแผ่นจากอเมริกา ซึ่งผมเดาว่านอกเหนือจากตัวซีดีแล้วทุกอย่างผลิต
โดยแรงงานอย่างถูกต้องใน USA หมด

วันนี้ยุ่งๆ เลยยังไม่ได้ฤกษ์ เปิดบริสุทธิ์ ซักที รออีกไม่นานครับ ของดี อย่างนี้ไม่ต้องรีบเร่งก็ได้ ของตาย สำหรับเราคนเดียวอยู่แล้ว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #303 เมื่อ: 08 กันยายน 2010 | 07:53:28 AM »

ภาพข้างล่างคือ ด้านหลังของแผ่นซีดีที่พิมพ์บอกไว้ว่าใครเป็นผู้จัดจำหน่าย ซึ่งผมสแกนมาให้ดูเปรียบเทียบกัน ระหว่าง
แผ่นไทย กับ แผ่นอเมริกา ครับ...

« ตอบ #304 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 09:40:07 PM »

รู้สึกว่ามีคนมาเคาะประตูบ้านในขณะที่ผมกำลังเปิดบริสุทธิ์ให้กับ Scream CD ของ Ozzy Osbourne...

เลยดึงปลอกออกมาค้างคาอยู่ครึ่งนึงครับ  ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #305 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 09:47:46 PM »

รู้สึกว่ามีคนมาเคาะประตูบ้านในขณะที่ผมกำลังเปิดบริสุทธิ์ให้กับ Scream CD ของ Ozzy Osbourne...

เลยดึงปลอกออกมาค้างคาอยู่ครึ่งนึงครับ  ยิงฟันยิ้ม

Who the hell....? ยิงฟันยิ้ม

พี่โป่งนี่ บรรจงแกะจริง ๆ นะครับ

« ตอบ #306 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 09:50:46 PM »

ผมเป็นคนที่เก็บทุกอย่างก็เลยต้องลอกสติคเกอร์ออกมาแล้วแปะมันไว้ที่ด้านหลังของกระดาษแก้วที่ห่อแผ่นซีดีมาตั้งแต่แรก...

JKNoremorse

« ตอบ #307 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 09:52:47 PM »

ผมเป็นคนที่เก็บทุกอย่างก็เลยต้องลอกสติคเกอร์ออกมาแล้วแปะมันไว้ที่ด้านหลังของกระดาษแก้วที่ห่อแผ่นซีดีมาตั้งแต่แรก...

นับถือพี่จริง ๆ ครับ

« ตอบ #308 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 09:58:40 PM »

ข้างในคงไม่ต้องสแกนมาโชว์ให้ดูกันนะครับ เพราะว่า inserts นั้นเหมือนกันกับแผ่นที่ปั้มในไทยไม่ผิดเพี้ยน  ยิ้มกว้างๆ

แต่ว่าแผ่น USA มีกระดาษโฆษณาขนาดจิ๋ว สอดใส่ มาในอัลบั้มชุดนี้ด้วย...

มันคือการโปรโมทอัลบั้ม Blizzard Of Ozz กับ Diary Of A Madman ในแบบ 30th Anniversary Edition ครับ  
ลองอ่านรายละเอียดกันเอาเองตามรูปได้เลย.
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #309 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 09:59:16 PM »

พี่โป่งช่างเป็นคนที่ละเอียดรอบคอบดีจริง ๆ ครับ ด้วยความนับถือ และนับถือ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #310 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 10:02:30 PM »

อ่านไม่ออกครับพี่
ตกอังกิด
มีแถมอะไรมั่ง บอกมาให้หมดเปลือกล่อนจ้อน   ยิงฟันยิ้ม

อ้อ.. ระวังปลอกหล่นนะครับ
อยากทราบวิธีการรักษาปลอกที่ใช้แล้วหน่อยฮะ ยิ้มเท่ห์

ปล.นึกถึงมุกทิชชู่ของพี่อั๋น  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #311 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 10:06:40 PM »

คราวนี้มาถึงตัวแผ่นซีดีบ้าง ซึ่งรูปข้างล่างนี้ เป็น แผ่นไทย และ แผ่น USA ตามลำดับ...

หน้าตาไม่แตกต่างกันมากนักหรอกครับ แต่ว่าพอผมฟังเสียงแผ่นซึ่งตามที่สติคเกอร์บอกเอาไว้ว่าผลิตในประเทศแม็กซิโก
เมื่อนำมาเปรียบเทียบกับแผ่นไทยของเรา  ผมบอกได้ว่า เสียงแผ่นนอก สดใสกว่านิดนึงครับ แต่ว่านิดเดียวจริงๆ นะครับ
และนี่เป็นการฟังจากคอมพิวเตอร์ด้วย ไม่ใช่เครื่องเล่นสเตอริโอ เพราะว่า ลำโพงของผมมันป่วยครับ กำลังรอคิวรักษาอยู่  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #312 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 10:17:46 PM »

พี่โป่งนี่ บรรจงแกะจริง ๆ นะครับ

เออ...ขอโทษทีครับ คุณJKNoremorse เข้าใจผิดแล้ว บรรจง ไม่ได้เป็นคนแกะนะครับ วันชัย ต่างหากล่ะ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #313 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 10:21:08 PM »

อ่านไม่ออกครับพี่
ตกอังกิด
มีแถมอะไรมั่ง บอกมาให้หมดเปลือกล่อนจ้อน   ยิงฟันยิ้ม

ผมว่าคงไม่ใช่อย่างที่ ท่านผีฯ พูดแล้วล่ะครับ รูปมัน เล็ก เกินไปใช่มั้ยล่ะ...ลืมหยิบแว่นมาใส่ซิท่า?
งั้นจัดให้ครับ สำหรับสมาชิก ส.ว. คนสำคัญ...

เห็นชัดเจนดีหรือยังล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

อ้อ.. ระวังปลอกหล่นนะครับ
อยากทราบวิธีการรักษาปลอกที่ใช้แล้วหน่อยฮะ ยิ้มเท่ห์

ปล.นึกถึงมุกทิชชู่ของพี่อั๋น  ยิ้มกว้างๆ

ปลอกไม่มีทางหล่นแน่นอนเพราะว่าหลังจากฟังแล้วผมก็สวมกลับเข้าไปใหม่อีกครั้งหนึ่ง...

ง่ายมากเลย...แต่ต้องใจเย็นและไม่รีบร้อนนะครับ
การฟังเพลงและเล่นแผ่นมันเปรียบเสมือนศิลปะอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นต้องมีเวลาให้กับมันจริงๆ ถึงจะจริงใจ  ยิ้มเท่ห์

ผมรักษาปลอกด้วยการมีซองแบบ resealable ใส่ให้กับอัลบั้มอีกทีนึงด้วย  เจ๋ง

สำหรับ ทีชชู่ มีไว้ตลอดเวลา เมื่อต้องการเช็ดเหงื่อ  ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กันยายน 2010 | 10:27:56 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

« ตอบ #314 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 10:29:38 PM »

พี่โป่งครับ ไอ้ชุดครบรอบ 30 ปีเนี่ย มันเลื่อนวันจำหน่ายแล้วใช่ไหมครับ
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 41
พิมพ์