เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149718 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

15 พฤษภาคม 2024 | 08:54:11 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233927 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #315 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 | 10:35:06 PM »

พี่โป่งครับ ไอ้ชุดครบรอบ 30 ปีเนี่ย มันเลื่อนวันจำหน่ายแล้วใช่ไหมครับ

ยังไม่ทราบเลยครับ.
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #316 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 | 09:09:52 AM »

อ้อ.. ระวังปลอกหล่นนะครับ
อยากทราบวิธีการรักษาปลอกที่ใช้แล้วหน่อยฮะ ยิ้มเท่ห์
ปลอกไม่มีทางหล่นแน่นอนเพราะว่าหลังจากฟังแล้วผมก็สวมกลับเข้าไปใหม่อีกครั้งหนึ่ง...

โอ้วว ตกใจ...ปรกติผมใช้แล้วทิ้งเลย...พี่โป่งใช้แล้วสวมกลับเข้าไปใหม่อีกครั้งหนึ่งหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา

« ตอบ #317 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 | 09:13:34 AM »

อ้อ.. ระวังปลอกหล่นนะครับ
อยากทราบวิธีการรักษาปลอกที่ใช้แล้วหน่อยฮะ ยิ้มเท่ห์
ปลอกไม่มีทางหล่นแน่นอนเพราะว่าหลังจากฟังแล้วผมก็สวมกลับเข้าไปใหม่อีกครั้งหนึ่ง...

โอ้วว ตกใจ...ปรกติผมใช้แล้วทิ้งเลย...พี่โป่งใช้แล้วสวมกลับเข้าไปใหม่อีกครั้งหนึ่งหรือครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ขยิบตา

กระดาษแก้วห่อแผ่นซีดีผมชอบสวมกลับเข้าไปใหม่ครับ มันดูครบสมบูรณ์ดี ไอ้ที่ใช้แล้วทิ้งน่ะ มัน ก.ก.น. นะครับ
โยนใส่ตะกร้าให้คนใช้ซักถึงจะเอามาสวมกลับใช้ต่ออีกครั้งนึงน่ะคร้าบ...บ...บ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #318 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 09:08:42 PM »

วันนี้เหลือบไปเห็นอัลบั้มชุด Ozzmosis รูปแบบ LP ของ Ozzy Osbourne บนเน็ทในอีเบย์...

แม่เจ้าโว้ย...ลงขายตั้ง US$179.99  ตกใจ  ...ผมแทบเป็นลม แต่ในใจก็ ยิ่มแฉ่ง เพราะว่ามีอยู่แผ่นนึงเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

แผ่นเสียงของอัลบั้มชุด Scream กำลังจะวางขายแล้ว...ใครอยากมีไว้ในคอลเล็คชั่น ต้องรีบคว้าเอามาไวๆ นะครับ
เนื่องจากว่าปั้มจำนวนจำกัด วันที่ 13 นี้แล้วในประเทศอังกฤษ...อีก 2 วันเอง !!!

สำหรับประเทศสหรัฐอเมริกาสั่งซื้อทาง Amazon ได้วันที่ 28 ช้ากว่าอังกฤษอีก ฮืม  โกรธ  ฮืม
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #319 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 | 11:07:22 PM »

เจอกันแน่ครับ  ยิงฟันยิ้ม
ผมสอยอังกฤษดีก่า เพราะน้าแกเป็นบริติช

เจองานสรรเสริญน้าอ็อด
ใครได้ฟังแล้งบ้างเอ่ย..

Flying High Again-Ultimate Tribute to Ozzy Osbourn

1.   Mr. Crowley - Tim "Ripper" Owens/Yngwie Malmsteen
   2. Shot in the Dark - Children of Bodom
   3. S.A.T.O. - Icarus Witch/George Lynch
   4. Bark at the Moon - Forever Say Die!
   5. Close My Eyes Forever - Lita Ford
   6. Desire - Lemmy Kilmister/Richie Kotzen
   7. Crazy Train - Dee Snider/Doug Aldrich
   8. Over the Mountain - Mark Slaughter/Brad Gillis
   9. I Don't Know - Jack Blades/Jeff Pilson
  10. Hellraiser - Joe Lynn Turner/Steve Lukather
  11. Revelation (Mother Earth) - November's Doom
  12. Goodbye to Romance - Alex Skolnick Trio

Madmen of Ozz: Tribute to Ozzy Osbourne

Ultimate Sin, the - Soulless
Bark at the Moon - Sanctorum
Suicide Solution - Coffin Texts
Waiting for Darkness - Anno Daemonicus
Mr. Crowley - Ion Vein
Steal Away the Night - Killswitch
S.A.T.O. - Deceased
Believer - Decay of Salvation
Over the Mountain - Tyrant
Flying High Again - Vile
I Don't Know - October 31

Ultimate Tribute to Ozzy Osbourne

Paranoid - Neil, Vince & George Lynch
Crazy Train - Snider, Dee & Jason Bonham
Close My Eyes Forever - Ford, Lita
I Don't Know - Blades, Jack
Hellraiser - Turner, Joe Lynn & Steve Lukather
Mr Crowley - Malmsteen, Yngwie
Over the Mountain - Mark Slaughter & Brad Gillis
Goodbye to Romance - Loeb, Lisa & Dweezil Zappa
Shot in the Dark - Scoot Soto, Jess & Bruce Kulick
Suicide Solution - Paskowitz, Adam
Children of the Grave - Gilbert, Paul & Jeff Martin
Sato - Lynch, George

แหม ดูมันเข้าท่าทั้งนั้นนะเนี่ย  เจ๋ง

« ตอบ #320 เมื่อ: 12 กันยายน 2010 | 01:05:39 PM »

ผมได้ฟัง 2 ชุดนี้ครับ...

เพลงน่าจะเหมือนกับชุดแรกกับชุดสุดท้ายที่ ท่านผีฯ ลำดับชื่อเพลงเอาไว้  ยิ้มกว้างๆ

สมัยผลงานประเภท ทริบิ้ว ล้นตลาดตอนนั้นผมถึงกับ "เอียน" ไปเลย ไม่รู้ว่าออกกันมากี่ชุดกี่ค่าย ดีบ้างไม่ดีบ้าง คละเคล้ากันไป
ระยะหลังๆ นี่ "ซา" ไปเยอะแล้วครับ ค่อยยังชั่วหน่อย  ยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #321 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 07:07:47 AM »

เพลงน่าจะเหมือนกับชุดแรกกับชุดสุดท้ายที่ ท่านผีฯ ลำดับชื่อเพลงเอาไว้  ยิ้มกว้างๆ

สมัยผลงานประเภท ทริบิ้ว ล้นตลาดตอนนั้นผมถึงกับ "เอียน" ไปเลย ไม่รู้ว่าออกกันมากี่ชุดกี่ค่าย ดีบ้างไม่ดีบ้าง คละเคล้ากันไป
ระยะหลังๆ นี่ "ซา" ไปเยอะแล้วครับ ค่อยยังชั่วหน่อย  ยิ้ม

หลายชุดลอกคราบเปลี่ยนปกให้เราหลงซื้อซ้ำมาอีกครับ ก่อนซื้อต้องหาข้อมูลก่อน แต่ในบรรดา Tribute to Ozzy ที่เกลื่อนตลาด ผมชอบชุดนี้มากที่สุดครับ

« ตอบ #322 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 10:50:34 AM »

หลายชุดลอกคราบเปลี่ยนปกให้เราหลงซื้อซ้ำมาอีกครับ ก่อนซื้อต้องหาข้อมูลก่อน แต่ในบรรดา Tribute to Ozzy ที่เกลื่อนตลาด ผมชอบชุดนี้มากที่สุดครับ

ยังไม่ได้ฟังเลย ไม่ใช่ออกแนว เฮฟวี่ ใช่มั้ยครับ?
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #323 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 10:53:23 AM »

ยังไม่ได้ฟังเลย ไม่ใช่ออกแนว เฮฟวี่ ใช่มั้ยครับ?

เป็นแนว bluegrass ครับ ต้องยกย่องคนที่นำเพลงของลุงอ๊อดมาเรียบเรียงใหม่หมดจนกลายเป็นดนตรีในทุ่งหญ้าไปเลย ผมทำสำเนาไว้ให้พี่โป่งแล้วครับ

« ตอบ #324 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 10:55:18 AM »

เป็นแนว bluegrass ครับ ต้องยกย่องคนที่นำเพลงของลุงอ๊อดมาเรียบเรียงใหม่หมดจนกลายเป็นดนตรีในทุ่งหญ้าไปเลย ผมทำสำเนาไว้ให้พี่โป่งแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ.
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #325 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 06:47:46 PM »

เพลงน่าจะเหมือนกับชุดแรกกับชุดสุดท้ายที่ ท่านผีฯ ลำดับชื่อเพลงเอาไว้  ยิ้มกว้างๆ

ระยะหลังๆ นี่ "ซา" ไปเยอะแล้วครับ ค่อยยังชั่วหน่อย  ยิ้ม
2ชุดที่อาโป่งร่ายถึง ผมมีแผ่นยูเอสของ Bat Head Soup ครับ อัลบั้มนี้จะสุดยอดกว่านี้ ถ้าตัดHellraiser - Joe Lynn Turner/Steve Lukather  กับ Desire - Lemmy Kilmister/Richie Kotzen แล้วเล่น Bark at the Moon และเพลงอื่นๆในยุคแรกกับยุคกลางแทน

« ตอบ #326 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 09:28:39 PM »

ผมว่าจะเขียนถึงอัลบั้มคู่บันทึกการแสดงสดชุด Speak Of The Devil ก่อนครับ แล้วค่อยเรียงคิวต่อไปเรื่อยๆ  ยิงฟันยิ้ม

ซึ่งบางคนอาจเคยเห็นในชื่อคล้ายกันมากคือ Talk Of The Devil ที่วางขายในประเทศแถบทวีปยุโรป...

ความจริงแล้วมันก็คืออัลบั้มชุดเดียวกันนั่นแหละครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ในขณะที่มีคนคอย ปะล่อมๆ ท่านผีฯ ให้เปิดกรุด้วยการลงรูปภาพใหญ่ ผมไม่อยากเสียเวลาคอยรอก็เลยหันกลับ
มาหาท่านค้างคาวฯ นำเรื่องราวมาเล่าต่อดีกว่า...

อย่างที่ทราบกันดีว่าเมื่อ Ozzy เสียมือกีตาร์ฝีมือดีที่ชื่อว่า Randy Rhoads ไป Bernie Torme ได้เข้ามาแทนที่เพียง
ไม่กี่อาทิตย์ แล้วจึงเปลี่ยนมือกีตาร์อีกทีเป็น Brad Gillis ส่วนสมาชิกนักดนตรีคนอื่นๆ ยังคงเดิมตามรูปด้านล่างนี้...

จากซ้ายไปขวา...Rudy Sarzo, Don Airey, Ozzy Osbourne, Brad Gillis และ Tommy Aldridge.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2010 | 09:32:29 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #327 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 10:05:48 PM »

ระหว่างช่วง Diary Of A Madman Tour 1982 ได้มีเหตุการณ์เกิดขึ้นหลายอย่างไม่ว่าจะเป็นเรื่องเลื่อนวันที่คอนเสิร์ต หรือว่า
ทางเมือง San Antonio มลรัฐ Texas ห้าม Ozzy ไม่ให้เข้ามาเหยียบในท้องที่อีกเป็นอันขาดเพราะว่าดันไปฉี่รดบริเวณป้อม
Alamo เข้าให้

ก่อนหน้านี้ ท่านค้างคาวฯ ของเราก็โดนส่งตัวด่วนเข้าโรงพยาบาล เนื่องจากกัดหัวค้างคาวจริงๆ มันเลยงับตอบอย่างจัง โดยที่
Ozzy นึกว่าไอ้พวกตุ๊กตาสัตว์ต่างๆ ซึ่งแฟนเพลงโยนขึ้นมาบนเวทีนั้น มันคือ ของเล่น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แต่ที่ร้ายที่สุดเห็นจะเป็นการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของ Randy Rhoads ดังนั้น โครงการผลิตอัลบั้มบันทึกการแสดงสดจึงมี
การเปลี่ยนแปลงขึ้นมาทันที

« ตอบ #328 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 10:29:40 PM »

ผมจำได้แม่นเลยครับว่าอัลบั้มคู่ชุด Speak Of The Devil นี้ ออกมาตัดหน้า อัลบั้มคู่ชุด Live Evil ของคณะ Black Sabbath เฉยเลย
ทั้งๆ ที่ประโคมข่าวได้ไม่นาน (ยุคทำเป็นซีดีครั้งแรกโดนตัดไปหนึ่งเพลง)

สมัยก่อนการรับทราบข่าวสารก็มีวิทยุ นิตยสาร แล้วก็ MTV ซึ่งการที่จะรู้ว่ามีเพลงอะไรบรรจุอยู่ในอัลบั้มนี่เป็นเรื่องที่เป็นไปแทบไม่
ได้เลย นานๆ ถึงจะได้รายละเอียดทีนึงจากหนังสือเพลง แล้วผลงานของ น้าอ้อด ชุดนี้ถูกใจผมเสียจริงๆ เนื่องจากว่าเอาเพลงของ
คณะ Black Sabbath มาเล่นสดในแบบยกชุด !!!

ถ้าผมจำไม่ผิดระหว่างที่กำลังตระเวณแสดงทัวร์เพื่อสนับสนุนอัลบั้มชุด Diary Of A Madman ต่อนั้น ท่านค้างคาวฯ ของเราไม่ทราบ
ว่า เพี้ยน หรือ สติไม่ค่อยเต็ม วันดีคืนดีแกก็ตัดสินใจ โกนหัว เสียจนหมดจด โล้นเกลี้ยงทั้งกระบาน กลายเป็น นักร้องเฮฟวี่หัวเหม่ง
เรียกว่า แปลงโฉมไปเลยในแบบอัตโนมัติ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

เป็นยังงัยล่ะครับ หน้าตาดูได้ขนาดไหน ?

« ตอบ #329 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 10:40:25 PM »

แล้วก็นักสะสมอย่างผมถ้าชอบอัลบั้มชุดไหนก็จะซื้อมาเก็บไว้ในคอลเล็คชั่นหลายชุดเหมือนกันดังที่ได้โชว์รูปไปแล้ว แต่ว่า
เชื่อมั้ยครับว่าผมไม่มีรูปแบบแผ่นซีดีเลยซักชุดครับ รูปที่เห็นทั้งหมด "ดูด" มาทั้งนั้น  ยิ้มกว้างๆ

สำหรังเว็ปนี้ต้องเอาแผ่นเสียงผลิตจากประเทศญี่ปุ่นมาลงให้ดูครับ...

อันนี้เป็นภาพหน้าปกและหลังปก

เปิด gatefold กางออกมาจะมีรูปใหญ่ของ Ozzy อยู่ข้างใน ซึ่งเหมือนกันหมดทุกเวอร์ชั่น  แต่ของพียุ่นต้องมี Lyrics Sheet มาด้วยเหมือนเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2010 | 10:45:48 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 41
พิมพ์