เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149704 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

11 พฤษภาคม 2024 | 09:39:26 PM
หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 45
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Breaking Pink Floyd News Topic  (อ่าน 266551 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #480 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 09:38:37 AM »

หนนี้ WYWH มีใครใน TP สั่งบ้างครับ พี่ Tron หนนี้เงียบเลย  ยิ้มกว้างๆ
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #481 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 10:15:49 AM »

เห็นทาง boomerang บอกว่า ทาง warner ไม่นำเข้าครับ
และ review ใน amazon uk ก็เสียหายมากๆ สำหรับ boxset ชุดนี้

http://www.amazon.co.uk/Wish-Were-Here-Pink-Floyd/dp/B004ZNAUVW/ref=wl_it_dp_o_npd?ie=UTF8&coliid=I267Y9DIL1FPAA&colid=D1OUJ18NBQVK

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #482 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 10:21:44 AM »

เห็นทาง boomerang บอกว่า ทาง warner ไม่นำเข้าครับ
และ review ใน amazon uk ก็เสียหายมากๆ สำหรับ boxset ชุดนี้

http://www.amazon.co.uk/Wish-Were-Here-Pink-Floyd/dp/B004ZNAUVW/ref=wl_it_dp_o_npd?ie=UTF8&coliid=I267Y9DIL1FPAA&colid=D1OUJ18NBQVK

เที่ยวนี้ warner ไม่นำเข้า อาจเป็นเพราะยอดขายของ Dark Side Immersion ไม่ประสบความสำเร็จหรือเปล่า?
ผมเห็น Dark Side Immerion วางคู่กับ Discovery ที่ B2S และ แมงป่อง หรือที่บูมเมอแรงก็เหมือนกัน

แต่จริง ๆ แล้ว content ของ Immersion ทั้งในส่วนของ Dark side และ WYWH ผมว่ามันก็ซ้ำซากเกินไปครับ
ถึงแม้่ว่าจะคนละ format ก็เถอะ คนที่ชอบคงต้องเป็นแฟนที่ต้องการฟังในเรื่องของความแตกต่างของเสียงจริง ๆ 
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #483 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 10:24:09 AM »

Warner Thailand นำเข้าครับ คิดว่าร้าน B2S และร้านอื่นๆน่าจะวางขายวันนี้หรือพรุ่งนี้นี่แหละ ส่วนเรื่องเสียงคลิ๊ก 3 จุดในแผ่นบลูเรย์ ถ้าใครไม่ได้ฟังจากแผ่นบลูเรย์ในเวอร์ชั่นใหม่ 5.1 surround คงไ่ม่ต้องซีเรียสครับ ปัญหานี้เป็นเฉพาะแผ่นที่ขายในยุโรป ในอเมริกาไม่โดน
JKNoremorse

« ตอบ #484 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 10:27:26 AM »

พี่ Tron จะเป็นผู้นำเข้า The Wall Immersion ไหมครับ?
TRON

« ตอบ #485 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 10:33:47 AM »

Warner ต้องนำเข้ามาอยู่แล้ว ผมไม่นำเข้าหรอกครับ ซื้อหรือเปล่ายังไม่รู้เลย ผมปล่อยวางมากแล้วเดี๋ยวนี้ เสียดายเงินครับ

ดูๆแล้วโปรเจคนี้สมาชิก Pink Floyd ไม่มีส่วนรู้เห็นมาก มีแต่ Nick Mason ที่มาช่วยโปรโมท งานที่ทำของแถมอะไรหลายๆมันถึงดูไม่เข้าท่าซักเท่าไหร่ เสียดายครั้งสุดท้ายแท้ๆแต่ทำออกมาได้แย่กว่า Shine On Box Set เสียอีก
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #486 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 10:42:47 AM »

Warner ต้องนำเข้ามาอยู่แล้ว ผมไม่นำเข้าหรอกครับ ซื้อหรือเปล่ายังไม่รู้เลย ผมปล่อยวางมากแล้วเดี๋ยวนี้ เสียดายเงินครับ

ดูๆแล้วโปรเจคนี้สมาชิก Pink Floyd ไม่มีส่วนรู้เห็นมาก มีแต่ Nick Mason ที่มาช่วยโปรโมท งานที่ทำของแถมอะไรหลายๆมันถึงดูไม่เข้าท่าซักเท่าไหร่ เสียดายครั้งสุดท้ายแท้ๆแต่ทำออกมาได้แย่กว่า Shine On Box Set เสียอีก
มีใครจะปล่อย Shine On Box Set บ้างไหมเอ่ย  เจ๋ง

Pong-Wanchai

« ตอบ #487 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 10:54:51 AM »

WYWH ที่เมืองไทยนี่ขายที่ไหนแล้วราคาเท่าไหร่ครับ ?  มีใครพอทราบบ้างไหม ?

ช่วยแนะนำร้านที่ราคาถูกที่สุดด้วยครับ ผมอยากได้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #488 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 11:02:51 AM »

มีใครจะปล่อย Shine On Box Set บ้างไหมเอ่ย  เจ๋ง

ผมเอามาปล่อย thaiprog market สมัยมาเล่นบอร์ดที่นี่ใหม่ๆ คนที่ได้ก็ไม่ใช่ใครอื่นน้อง Shine On นั่นเอง มานึกตอนนี้เสียดายมาก
TRON

« ตอบ #489 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 11:03:26 AM »

WYWH ที่เมืองไทยนี่ขายที่ไหนแล้วราคาเท่าไหร่ครับ ?  มีใครพอทราบบ้างไหม ?

ช่วยแนะนำร้านที่ราคาถูกที่สุดด้วยครับ ผมอยากได้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ลองโทรไปหาคุณเหน่ง Musicland ดูสิครับพี่โป่ง

« ตอบ #490 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 11:10:29 AM »

WYWH ที่เมืองไทยนี่ขายที่ไหนแล้วราคาเท่าไหร่ครับ ?  มีใครพอทราบบ้างไหม ?

ช่วยแนะนำร้านที่ราคาถูกที่สุดด้วยครับ ผมอยากได้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ลองโทรไปหาคุณเหน่ง Musicland ดูสิครับพี่โป่ง

นึกอยู่ในใจแล้วเหมือนกัน   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #491 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 11:15:56 AM »

ได้ฟังเพลงแถมอย่าง Shine On You Crazy Diamond ที่แสดงสดในปี 1974 ก่อนบันทึกเสียงจริงโดยยังไม่มีท่อนอินโทรแรก ผมว่ามันได้อารมณ์ไปอีกแบบนะครับ ส่วนเพลงต้นแบบ Dogs และ Sheep เล่นปี 1974 เช่นกันก่อนบันทึกเสียง 1977 ฟังแล้วมันแปลกๆเหมือนเนื้อร้องยังไม่ค่อยเข้ารูปเข้ารอยฟังแล้วแปลกๆ Pink Floyd เป็นวงที่แปลกมักเอาเพลงที่ยังทำไม่เสร็จมาแสดงสดให้คนดูกันก่อนบันทึกเสียงจริงประจำ แถมเล่นยาวๆไม่เกรงใจคนดูจะเบื่อที่ฟังเพลงใหม่ยาวๆแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2011 | 01:03:21 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า

« ตอบ #492 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 11:17:31 AM »

ได้ฟังเพลงแถมอย่าง Shine On You Crazy Diamond ที่แสดงสดในปี 1974 ก่อนบันทึกเสียงจริงโดยยังไม่มีท่อนอินโทรแรก ผมว่ามันได้อารมณ์ไปอีกแบบนะครับ ส่วนเพลงต้นแบบ Dogs ของ Sheep เล่นปี 1974 เช่นกันก่อนบันทึกเสียง 1977 ฟังแล้วมันแปลกๆเหมือนเนื้อร้องยังไม่ค่อยเข้ามาก Pink Floyd เป็นวงที่แปลกมักเอาเพลงที่ยังทำไม่เสร็จมาแสดงสดให้คนดูกันก่อนบันทึกเสียงจริงประจำ

ผมยังไม่ได้แกะกล่อง DSOTM ก็เลยยังไม่ได้ฟังซีดีแสดงสดที่ Wembley 1974

อยากถามคุณTRON ว่าเพลงแถมใน WYWH ที่เป็นแสดงสดใช่คอนเสิร์ตเดียวกันมั้ยครับ ?
TRON

« ตอบ #493 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 11:34:05 AM »

ได้ฟังเพลงแถมอย่าง Shine On You Crazy Diamond ที่แสดงสดในปี 1974 ก่อนบันทึกเสียงจริงโดยยังไม่มีท่อนอินโทรแรก ผมว่ามันได้อารมณ์ไปอีกแบบนะครับ ส่วนเพลงต้นแบบ Dogs ของ Sheep เล่นปี 1974 เช่นกันก่อนบันทึกเสียง 1977 ฟังแล้วมันแปลกๆเหมือนเนื้อร้องยังไม่ค่อยเข้ามาก Pink Floyd เป็นวงที่แปลกมักเอาเพลงที่ยังทำไม่เสร็จมาแสดงสดให้คนดูกันก่อนบันทึกเสียงจริงประจำ

ผมยังไม่ได้แกะกล่อง DSOTM ก็เลยยังไม่ได้ฟังซีดีแสดงสดที่ Wembley 1974

อยากถามคุณTRON ว่าเพลงแถมใน WYWH ที่เป็นแสดงสดใช่คอนเสิร์ตเดียวกันมั้ยครับ ?

น่าจะใช่นะครับ ผมเข้าใจว่าคอนเสริ์ตแบ่งเล่น 2 พาร์ทคือ พาร์ทแรกเล่น DSOTM ยกชุด พาร์ท 2 เล่นเพลงใหม่ที่ยังไม่บันทึกเสียง(ณ เวลานั้น)อย่างที่บอกครับ

« ตอบ #494 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011 | 02:07:01 PM »

WYWH ที่ Musicland ราคากล่องละ 4900 บาทครับ (ยังไม่ได้ต่อราคา) ใครอยากเป็นเจ้าของก็ไปซื้อได้เลย ของมาแล้ว  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นคุณเหน่งบอกว่าราคาเท่ากับที่เคยขาย DSOTM เพราะฉะนั้น ท่านที่ซื้อชุดนี้ไปคงจะได้ราคาเท่ากัน  ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 45
พิมพ์