เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149730 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 พฤษภาคม 2024 | 03:08:04 AM
หน้า: 1 ... 124 125 [126] 127 128 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1598346 ครั้ง)
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1875 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 05:59:30 PM »

กรุ๊ปอ็อฟเด็ธ ได้สามาชิกใหม่เพิ่มขึ้นเป็น 6 เครื่องแล้ว ท่านเลขาส่งข่าวมาบอกหลังจากใช้เวลาจีบอยู่นาน
ถึงแม้สามาชิกใหม่ผู้นี้จะมีเมียแล้ว  แต่ระดับท่านเลขากรุ๊ปนั้นเรื่องนี้ไม่ยากอยู่แล้ว

ใครเป็นเลขา ใครเป็นประธาน
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1876 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 06:03:48 PM »

เฮียโป่งเป็นประธาน พี่ผีเป็นเลขา(เลียขาเฮียโป่ง)
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1877 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 06:52:13 PM »

ไอเดียผมคือ น่าจะรออีกสักนิด รอ order ให้เยอะกว่านี้ ถ้าได้เกิน 10 เครื่องยิ่งดี จะได้มี power ในการต่อรอง ซื้อ Group Buy

จริงๆแล้วจะรอ Order จากท่านประธานอีกเครื่อง เห็นว่าเก็บเงินได้เกือบครบแล้ว
อั๋น501

« ตอบ #1878 เมื่อ: 28 มกราคม 2011 | 07:25:34 PM »

ไอเดียผมคือ น่าจะรออีกสักนิด รอ order ให้เยอะกว่านี้ ถ้าได้เกิน 10 เครื่องยิ่งดี จะได้มี power ในการต่อรอง ซื้อ Group Buy

จริงๆแล้วจะรอ Order จากท่านประธานอีกเครื่อง เห็นว่าเก็บเงินได้เกือบครบแล้ว

ราคาที่กรุ๊ปอ็อฟเด็ธได้นี่ก็เป็นราคา 10 เครื่องเช่นกันครับ  คงไม่น่าจะมีorder เพิ่มขึ้นอีกแล้วครับ
อั๋น501

« ตอบ #1879 เมื่อ: 29 มกราคม 2011 | 07:02:46 AM »

งาน BAV HI-END SHOW 2011 เป็นงานแสดงเครื่องเสียงระดับไฮเอ็นด์อย่างแท้จริง
ห้องโชว์ชุดซีสเต็มของบริษัทนำเข้าเครื่องเสียงต่างๆเรียกได้ว่าขนเอามาโชว์กันแบบเต็มที่
โดยครั้งนี้ห้องโชว์ใหญ่มากครับ  เพื่อที่จะได้รองรับกับชุดซีสเต็มระดับสุดยอดได้
มีประเด็นที่ผมจะพูดถึงก็คือวันนี้เสียงจากดิจิตอลเป็นเสียงที่วงการเครื่องเสียงไฮเอ็นด์ให้การยอมรับกันแล้วครับ
ทำไมผมถึงได้บอกเช่นนี้  งานBAV ครั้งนี้คงให้คำตอบได้ดี  ห้องโชว์เครื่องเสียงแทบทุกห้องต่างก็ใช้ต้นทาง
เป็นดิจิตอล มีเหมือนกันที่ใช้ต้นทางเป็นAnalog (เครื่องเล่นแผ่นเสียง) เพื่อเปิดโชว์เสียงจากซีสเต็มที่ใช้โชว์กัน
ถ้าเสียงจากแผ่นเสียง(Analog)ดีกว่าเสียงจากดิจิตอลจริง  ผมว่าห้องโชว์เครื่องเสียงระดับนี้คงต้องใช้ต้นทาง
เป็นเครื่องเล่นแผ่นเสียงกันหมดแล้ว  เหมือนกับห้องที่โชว์เรื่องภาพโฮมเธียเตอร์ใช้บูลเรย์เป็นต้นทางทั้งหมด
คงไม่ใครเอาดีวีดีมาเป็นต้นทางโชว์ภาพกันอีกแล้ว   ผมถึงบอกวันนี้บอกกันไม่ได้แล้วว่าแผ่นเสียงเสียงดีกว่าดิจิตอล(ไฟล์)
เพราะเสียงจากAnalog ไม่เหมือนเสียงจากดิจิตอลครับ  เอามาเทียบกันไม่ได้เมื่อวงการเครื่องเสียงระดับไฮเอ็นด์ยอมรับเสียง
จากดิจิตอล(ไฟล์)เป็นข้อพิสูจน์ว่าเสียงจากดิจิตอลนั้นใช้อ้างอิงได้เหมือนเสียงจากแผ่นเสียงครับ
อั๋น501

« ตอบ #1880 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 07:11:35 PM »

และแล้วกรุ๊ปอ็อฟเด็ธ  พวกแรกก็ได้เล่นไฮเดฟอย่างเต็มตัวแล้วครับ
วันนี้มีสมาชิกกรุ๊ปอ็อฟเด็ธ 3 คน(บวกคนนอก 1 คน)ได้รับเครืองเล่น HD Player Best of the Best Award ปี 2011
มาครอบครองแล้วครับ(ยังไม่รู้เลยจะเล่นเป็นกันหรือเปล่า)  ถ้ามีปัญหาการใช้งานให้ลองถามรุ่นพี่เสี่ยTRON ได้นะครับ
เป็นอันว่าผมหมดหน้าที่เรือจ้างที่พาเหล่าเพื่อนสมาชิกชิกกรุ๊ปอ็อฟเด็ธมาถึงฝั่งได้แล้วเหนื่อยมากๆ ที่ต้องพายทวนน้ำ
เพราะคลื่นลมแรง  แต่ผมก็ผ่านไปได้พวกสมาชิกที่เหลือพร้อมเมื่อไรบอกมาได้เลยเรือจ้างลำนี้พร้อมจะพาไปให้ถึงฝั่ง
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1881 เมื่อ: 30 มกราคม 2011 | 10:20:08 PM »

ขอบคุณผู้ใหญ่บ้านอั๋นมากครับ
ดูแลลูกบ้านเป็นอย่างดี
ลงสมัครครั้งหน้า ขอทุ่มแรงหาเสียงให้เต็มที่เลยครับ

อย่าลืมของฝากให้อาก๊อพี่สะใภ้ผมด้วยนะครับ
ส่วนทางนี้ ผบทบ.ของผม ดูหนังของแองจาลีน่า โจลี่(ขวัญใจของเขา) แล้วพยักหน้าด้วยความพอใจ
เรื่องอนุมัติงบประมาณ คงสะดวกโยธิน
รูดปรื๊ดๆ
สิ้นเดือน กรูตาย..
(น่าจะมีรูดแบบแตกยอด ไม่ลงวันที่มั่งนะ)
ขอบคุณนะคร้าฟ..

อั๋น501

« ตอบ #1882 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 11:58:35 AM »

ลงสมัครครั้งหน้า ขอทุ่มแรงหาเสียงให้เต็มที่เลยครับ

อย่าลืมของฝากให้อาก๊อพี่สะใภ้ผมด้วยนะครับ
ส่วนทางนี้ ผบทบ.ของผม ดูหนังของแองจาลีน่า โจลี่(ขวัญใจของเขา) แล้วพยักหน้าด้วยความพอใจ
เรื่องอนุมัติงบประมาณ คงสะดวกโยธิน
รูดปรื๊ดๆ
(น่าจะมีรูดแบบแตกยอด ไม่ลงวันที่มั่งนะ)

ไม่อยากเป็นผู้ใหญ่บ้านเลย  เป็นกำนันไม่ได้หรอกท่านเลขา
เมียฝากขอบคุณของฝากด้วย  แล้วท่านเลขาจัดการให้กับท่านประธานหรือยัง
เห็นท่านประธานบ่นๆอยู่ว่าอยากดูไฮเด็ฟบ้าง  ตอนนี้เริ่มคันลูกตาแล้วรีบๆหน่อย
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #1883 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 09:21:28 PM »

รูดปรื๊ดๆ

ไม่อยากเป็นผู้ใหญ่บ้านเลย  เป็นกำนันไม่ได้หรอกท่านเลขา
เมียฝากขอบคุณของฝากด้วย  แล้วท่านเลขาจัดการให้กับท่านประธานหรือยัง
เห็นท่านประธานบ่นๆอยู่ว่าอยากดูไฮเด็ฟบ้าง  ตอนนี้เริ่มคันลูกตาแล้วรีบๆหน่อย

ไม่ต้องรีบหรอกครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ อยู่ไม่ค่อยมีเวลาว่าง ต้องไปงานศพทุกวันเพราะว่า คุณลุง ไปสวรรค์แล้วครับ.
ท่านผีเพลง

« ตอบ #1884 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 09:56:25 PM »

รูดปรื๊ดๆ

ไม่ต้องรีบหรอกครับ ช่วงนี้ยุ่งๆ อยู่ไม่ค่อยมีเวลาว่าง ต้องไปงานศพทุกวันเพราะว่า คุณลุง ไปสวรรค์แล้วครับ.
ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่
ขับรถขับราดีๆ ด้วยนาครับ เป็นห่วง
เห็นชอบวนไปหลงแถวริมทางรถไฟ
ฮิๆๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #1885 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011 | 06:00:44 PM »

รูดปรื๊ดๆ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ พี่โป่ง
ท่านผีเพลง

« ตอบ #1886 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:10:38 PM »

รายงานผลสอบกับท่านผู้อำนวยการ ภาควิชาไฮเด็ฟ (ผอ.อั๋น)

ผมตั้งเครื่อง มันชั้นล่างเลย หน้าประตูทางเข้าบ้าน
เพื่อให้แม่บ้านดู ขณะทำกับข้าว ป้อนอาหารลูก ฯลฯ

ภาพ เข้า 720p พานาโซนิค พลาสม่า50นิ้ว
เสียง เข้าแอมป์ โซนี่ ออกลำโพง เออาร์-เอ็ม4 แบบสเตอริโอธรรมดาๆ

(มีเรื่องประทับใจอย่างมากเกี่ยวกับพี่อั๋น
- ผมแค่โทรศัพท์บอกเท่าเนี้ย ว่า ใช้แอมป์โซนี่ขับ 2 แชนเนล
- พี่อั๋น กลับสามารถบอกได้ว่า แอมป์โซนี่ตัวนี้ เสียงดีนะ เพราะหม้อแปลงไฟข้างใน เป็น R-Core ซึ่งเกรดมันเหนือกว่า หม้อแปลง ทอรอยด์  ยิ้มเท่ห์
- ผมถึงกับอึ้งไปเลย  ฮืม เพราะ มันเป็นโซนี่รุ่นพิเศษ TA-F5000จริงๆ แต่พี่อั๋นแกรู้ได้ไง  ตกใจ โคตรอัจฉริยะจริงๆ
ต่อไป ผมคงไม่กล้าขัดคอเรื่องเครื่องเสียงกะแกแล้ว  ยิ้มกว้างๆ
จบการใส่วงเล็บ ที่ยาวที่สุดในโลก) 555+

ต่อไปเป็นขั้นแอดว๊านซ์

- ผมต่อสายแลน ออกมาจากเร้าท์เตอร์ เข้าที่หลังดูน แล้วเลือก เน็ตเวิร์คไดรฟ์

ภาพที่เห็นข้างบนนั้น คือ ภาพจากไฟล์ที่ดูดเก็บไว้ในคอมฯ ประจำบ้านครับ

ซึ่งแปลว่าต่อไปนี้ ผมสามารถ เปิดหนังเกาหลี หรือ เอ็มวี ที่แม่บ้านเขาดูดเก็บไว้ ได้โดยตรงเลย
ไม่ต้องไร้ท์แผ่นดีวีดีให้แม่บ้าน อีกต่อไป

ส่วนเรื่องการโหลดทอร์เร็นท์พวกหนังเกาหลี โดยดูน คงเป็นขั้นต่อไป
แล้วจะเรียนมาให้ทราบครับ

สรุปว่า พวกเครื่อง HD-player ทั้งหลาย มันมีลูกเล่นน่าใช้กว่าที่คิดครับ
ส่วนยี่ห้ออะไรนั้น
ผมคงต้องพูดง่ายๆว่า ยู เก็ต ว็อท ยู เปย์ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

TRON

« ตอบ #1887 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:32:25 PM »

ผมก็กำลังคิดจะต่อ LAN เข้า Dune เหมือนกันครับ จะได้โหลดหนัง torrent หรือดูวีดีโอ Hi-def ทาง Youtube ได้ทันทีแบบ real time ไม่ต้องมาโหลดผ่านโน๊ตบุ๊กให้เสียเวลา แต่ต้องหาสาย LAN ที่ยาวและกลัวมันจะเกะกะพื้นที่
ท่านผีเพลง

« ตอบ #1888 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:21:24 AM »

ผมก็กำลังคิดจะต่อ LAN เข้า Dune เหมือนกันครับ จะได้โหลดหนัง torrent หรือดูวีดีโอ Hi-def ทาง Youtube ได้ทันทีแบบ real time ไม่ต้องมาโหลดผ่านโน๊ตบุ๊กให้เสียเวลา แต่ต้องหาสาย LAN ที่ยาวและกลัวมันจะเกะกะพื้นที่

พวกเกาหลี พี่โหลดไฟล์ธรรมดาก็ได้ครับสิทธิ์  ยิ้มเท่ห์
แล้วให้ เครื่องมัน อัพเสกลขึ้นเป็น ไฮ-เด็ฟ ออกทีวี เพื่อประหยัดเวลา+เนื้อที่

และถ้าเร้าเตอร์มี wifi ก็ซื้อ usb-dodging มาต่อที่ดูนซิครับ 800 บาท ไม่เกะกะที่ด้วย

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1889 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:55:34 PM »

พวกเกาหลี พี่โหลดไฟล์ธรรมดาก็ได้ครับสิทธิ์  ยิ้มเท่ห์
แล้วให้ เครื่องมัน อัพเสกลขึ้นเป็น ไฮ-เด็ฟ ออกทีวี เพื่อประหยัดเวลา+เนื้อที่

และถ้าเร้าเตอร์มี wifi ก็ซื้อ usb-dodging มาต่อที่ดูนซิครับ 800 บาท ไม่เกะกะที่ด้วย

ไม่กลัวไวรัสหรือครับ  (ลีนุ๊กส์ก็ติดได้นี่ครับ)
หน้า: 1 ... 124 125 [126] 127 128 ... 325
พิมพ์