เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

12 พฤษภาคม 2024 | 11:13:09 PM
หน้า: 1 ... 65 66 [67] 68 69 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772732 ครั้ง)
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #990 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 01:14:32 PM »

แวะมาอีกทีครับ พอดีเืมื่อเช้าลืมเพราะมัวแต่โม้เรื่องเกม ยินดีด้วยกับน้องบาสเช่นกันครับ ทุกอย่างย่อมมีจุดเริ่มต้น ถ้าไงพยายามเข้านะครับ อุปสรรคย่อมมีการแก้ไขอยู่แล้ว

พอดีกระทู้นี้เกี่ยวกับพูดคุยทั่วๆไป ผมนึกประเด็นอะไรออก (พอดีวันจันทร์ที่ทำงานผมให้แต่งไพรเวทได้ เพราะรออนุมัติฟอร์มอยู่) มีน้องผู้หญิงในแผนกใส่เสื้อคล้ายๆกิโมโนมา แล้ววันนี้งานเยอะโคตรๆ (ในขณะที่ผมว่าง นั่งอ่าน net !!?) น้องเขาเลยบ่นๆเอกสารเยอะจังวุ๊ย (ในขณะที่ผมไม่มีสักใบ!!??) ผมเลยแซวว่าใส่ชุดนี้ถ้าจะให้ครบสูตร ต้องหาผ้ามาโพกหัว (พร้อมเขียนคำว่า"สู้ตาย") ด้วย น้องเขาก็หัวเราะร่วน (ในใจคงด่าบุพการีผมอยู่!!???) ทีนี้มานึกๆดู เคยดูในหนังโบราณที่เขาเอาผ้ามาโพกหัวนี่ มีที่มาอย่างไรใครรู้บ้างครับ  ยิ้ม
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #991 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 03:17:10 PM »

ขอให้ประสบความสำเร็จกับการงานนะครับ พี่บาส  ยิ้มเท่ห์

ขอถามความเห็นหน่อยครับ

ถ้าเกิดว่าจะซื้อหนังสือเล่มหนึ่ง มี 2 Edition คือ
-ซื้อแล้วแถมฟิกเกอร์ตัวละคร
-ซื้อแล้วแถมเสื้อ

ในราคา 390 บาท จะเลือกซื้ออันไหนครับ

ผมเลือกซื้อแล้วแถมฟิกเกอร์ตัวละครครับ ถ้าฟิกเกอร์เป็นแบบน่าสะสม ไม่ใช่ก๊องแก๊ง กะโหลกกะลา ถ้าฟิกเกอร์คุณภาพไม่ดี เลือกเสื้อไว้ใส่ดีกว่า ฟิกเกอร์ไม่สวยเก็บไว้ก็อยากเขวี้ยงทิ้ง
เหตุผล
- ฟิกเกอร์จับต้องได้มากกว่า เห็นแล้วนึกถึงตัวละครในเรื่องแล้วช่วยให้เข้าใจถึงตัวละครว่าเค้าเป็นคนแบบไหน นิสัยใจคอเป็นยังไง
- ตั้งโชว์ได้ เหมาะสำหรับคนสะสมโมเดลด้วย แล้วยังสามารถจัดองค์ประกอบให้เป็นไปตามท้องเรื่องตามใจเราต้องการอีก เช่นจัดเป็นฉากที่ชอบในเรื่องอะไรแบบนี้ครับ แต่โชว์เสื้อนี่คงต้องแขวนผนังหรือเปิดตู้เสื้อผ้าเพื่อโชว์
- โมเดลเป็นของสะสมอย่างนึง ที่มูลค่าสูงขึ้นตามกาลเวลา และซื้อง่ายขายต่อคล่องกว่าเสื้อครับ

แต่ระวังอย่างนึงนะครับ เมื่อเริ่มสะสมโมเดลหรืออะไรสักอย่าง สักพักมันจะเรียกเพื่อนๆมันมาเรื่อยๆครับ  ยิ้มกว้างๆ

"กัดฟัน" ซื้อมาแล้วครับ 514 บาท ราคาญี่ปุ่น 840 เยน (เพิ่งมาตั้ง 200) สงสัยโดนชั่งน้ำหนังคิดภาษีเละชัวร์ๆราคาขึ้นขนาดนี้
สูงแค่ 10 ซม.กว่าๆเองครับ ลังเล แต่งานก็ไม่ได้เละมากพอรับได้ครับ บวกกับเนื้อหาภาพหนังสือน่าสนใจพอสมควรพอทำใจได้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2009 | 03:21:46 PM โดย คุณซากิ » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe

« ตอบ #992 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 03:26:51 PM »

^

มันคือหนังสืออันใดหรือครับ พอจะเล่าสู่กันฟังได้หรือเปล่า เพื่อผมอาจจะรู้จักก็เป็นได้

ขอ Edit หน่อย เป็นหนังสือเกี่ยวกับโมเดลหรือครับ? สมัยก่อนผมก็เคยสะสมอยู่นะ แต่ก็ไม่ได้มีมากมายอะไร ที่ผมชอบคือหุ่นกันดั๊ม RX-78 ซื้อมาหลายตัวเลยสมัยก่อน ดูยังไงก็สวยและคลาสสิค ปีนี้ครบรอบ 30 ปีกันดั๊มด้วย พี่ยุ่นเราเลยทำ RX-78 สเกล 1:1 (เมื่อหลายปีก่อนเคยทำสเกล 1:1 แต่มีแค่ส่วนหัว) สวยโคตรๆ

อย่างที่เคยกล่าว(ไม่รู้กี่ล้านเที่ยว)ล่ะครับ บ้าอะไรต้องบ้าให้เต็มที่

http://akibatan.com/2009/06/gundam-construction-almost-complete/
^ ลองตามไปอ่านต่อรายละเอียดได้ ผิดกับบริษัทบางประเทศที่สโลแกนแนวๆ พลังไทย เพื่อไทย ก็ครบรอบ 30 ปีเหมือนกัน ไม่เห็นมีอะไรให้ยลเลย (เ๊อ๊ะ...หรือมีแต่ผมไม่ทราบหว่า!?)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2009 | 03:45:11 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #993 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 03:27:40 PM »

ขอโม้เรื่องเกมหน่อย (พอดีขี้เกียจขุดกระทู้ game ของตัวเอง) มีใครรู้จักเกม Dragon Quest บ้าง ภาคใหม่คือภาค 9 วางจำหน่ายที่ญี่ปุ่นไปเมื่อวันก่อน ขนาดเศรษฐกิจแย่ๆแบบนี้ ตัวเลขยอดขายวันแรกน่าสพึงกลัวมาก คือ 2,800,000 Copy! (วันแรกวันเดียวนะนี่) แต่อีกสำนักนึงรายงานตัวเลขว่า 2,887,000 copy สมศักดิ์ศรีดราก้อนเควสต์จริงๆ ส่วนตัวผมก็ว่าจะหาซื้อในเร็วๆนี้

วันนี้นั่งอ่านตาม web ต่างๆ ชัดเจนแล้วครับ DQ9 ทุบทุกสถิติที่เคยออก ย้อนไปปี 1999 Final Fantasy VIII ที่ถือว่าขายดีที่สุดภายในอาทิตย์แรก โดยขายได้ 2.6 ล้าน copy ที่สัปดาห์แรก ทว่า DQ9 ขายได้ 2.8 ล้าน ภายในเวลา"วันเดียว!" เทพจริงๆ อ่านเจอว่าผู้หลิต (Square-Enix) เตรียมของที่จะชิปออกนอก 3 ล้านชิ้น ชิบออกไปจนเหลือ 3 แสน copy ก็จะหมดแล้ว สงสัยสะพานเหล็กบ้านเราได้ราคาฟันแหงๆ  ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2009 | 03:33:14 PM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #994 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009 | 04:26:58 PM »

มันคือหนังสืออันใดหรือครับ พอจะเล่าสู่กันฟังได้หรือเปล่า เพื่อผมอาจจะรู้จักก็เป็นได้

ปกเล่มนี้เลยด้วยครับ

บ้านผมตอนนี้รวมแล้วมี 2 เล่ม จะคอยซื้อหนังสือพวกนี้เฉพาะมีอะไรน่าสนใจมากๆเท่านั้นครับ พยายามไม่ซื้อบ่อย เพราะซื้อมาก็อ่านได้แต่แปลไม่รู้เรื่อง (พูดง่ายๆ คือ อ่านเป็นแค่งูๆปลาๆ แปลไม่ออก)

ดูจากเล่มเก่าๆ เล่มนี้สงสัยราคาแพงที่สุดแล้วด้วย(มั้ง)ครับ

เป็นหนังสือเกี่ยวกับโมเดลหรือครับ? สมัยก่อนผมก็เคยสะสมอยู่นะ
ใช Dengeki hobby รึเปล่าครับ ผมเองก็อยากได้เหมือนกันครับ วันนี้ไปเห็นเล่มล่าสุด 880 เยนราคามันยังแค่ 490 กว่าบาทเอง

Gundam ผมก็อยากไปดูครับ ถ้าแขนกับตัวมันขยับได้นี่สุดยอดเลยครับ แต่รู้สึกขยับได้แค่หัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2009 | 04:28:52 PM โดย คุณซากิ » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe

« ตอบ #995 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009 | 06:08:05 AM »

ครับเล่มนี้เอง แต่ผมไม่ได้ซื้อประจำหรอก แต่เคยเปิดผ่านๆเพราะมีน้องคนนึงเขาซื้ออยู่ ส่วนหนังสือโมเดลสมัยนี้ไม่ได้ซื้ออะไรทั้งสิ้นเลย ต้องสมัยเรียนตอนบ้าๆ ตอนนั้นสะสมไว้เยอะมาก ซีรีย์ RX-78 และผองเพื่อนผมมีหลายตัวเลย ปัจจุบันผมจะเน้นพวกกาชาปอง ตามห้างที่รายละเอียดดีๆ การ์ตูนบางเรื่องผมก็ไม่รู้จักหรือเคยดูหรอก เห็นมันน่ารักดีก็เอาหน่อย แต่ตัวที่อยากได้นี่ไม่เคยได้ดั่งใจสักที พักหลังเลยติดสินบนพนักงาน บอกพี่ให้เพิ่ม ช่วยไขตัวนี้ให้พี่(ตรู)หน่อย  ยิ้มกว้างๆ
Superbad
Fragile

« ตอบ #996 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009 | 01:09:44 PM »

แวะมาอีกทีครับ พอดีเืมื่อเช้าลืมเพราะมัวแต่โม้เรื่องเกม ยินดีด้วยกับน้องบาสเช่นกันครับ ทุกอย่างย่อมมีจุดเริ่มต้น ถ้าไงพยายามเข้านะครับ อุปสรรคย่อมมีการแก้ไขอยู่แล้ว

พอดีกระทู้นี้เกี่ยวกับพูดคุยทั่วๆไป ผมนึกประเด็นอะไรออก (พอดีวันจันทร์ที่ทำงานผมให้แต่งไพรเวทได้ เพราะรออนุมัติฟอร์มอยู่) มีน้องผู้หญิงในแผนกใส่เสื้อคล้ายๆกิโมโนมา แล้ววันนี้งานเยอะโคตรๆ (ในขณะที่ผมว่าง นั่งอ่าน net !!?) น้องเขาเลยบ่นๆเอกสารเยอะจังวุ๊ย (ในขณะที่ผมไม่มีสักใบ!!??) ผมเลยแซวว่าใส่ชุดนี้ถ้าจะให้ครบสูตร ต้องหาผ้ามาโพกหัว (พร้อมเขียนคำว่า"สู้ตาย") ด้วย น้องเขาก็หัวเราะร่วน (ในใจคงด่าบุพการีผมอยู่!!???) ทีนี้มานึกๆดู เคยดูในหนังโบราณที่เขาเอาผ้ามาโพกหัวนี่ มีที่มาอย่างไรใครรู้บ้างครับ  ยิ้ม

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #997 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009 | 03:30:58 PM »

วันนี้ก็เป็นวันว่างๆ อีกวันนึงของผมครับ หลังจากย้ายมาอยู่สระบุรี เพื่อปรับตัวในช่วงก่อนทำงาน เรียกว่ามาอยู่หอพัก-อพาร์ตเมนท์กันให้คุ้นชินก่อน ก็เลยเก็บภาพบรรยากาศของแถวๆ นี้มาให้ได้ชมกันครับ  อาจจะดูเป็นเรื่องเว่อร์ๆ นิดนึง แต่ว่าเนื่องจากผมอยู่บ้านตัวเองมาตลอด แล้วก็แทบไม่ค่อยได้ไปนอนที่อื่นที่ไหนเลย จะไปก็แค่ไปเที่ยวนิดๆ หน่อยๆ สองสามวัน ไม่ก็เข้าค่ายเท่านั้น ก็เลยถือว่านี่เป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่อีกอย่างนึงในชีวิตผมเลยครับ ยิ้ม

ส่วนที่เจริญที่สุดในสระบุรี และถือว่าน่าจะเป็นห้างสรรพสินค้าที่ใหญ่ที่สุดของจังหวัดนี้แล้ว คือโลตัส นั่นเองครับ ซึ่งโลตัสนี้จะอยู่ใกล้ๆ กับตัวเมืองสระบุรี คือไม่ได้อยู่ในตัวอำเภอเมืองซะทีเดียว แต่อยู่ข้างๆ รอบนอกของอำเภอเมืองซะมากกว่า แต่ก็ถือว่าติดอำเภอเมืองเลยแหละครับ

อย่างน้อยก็มี KFC พิซซ่า ร้านซีเอ็ด และสเวนเซ่นส์แหละนะ

แต่โลตัสก็ไม่ได้อยู่ใกลักับที่พักของผมหรอกนะครับ ห่างกันเป็นสิบกิโลเหมือนกัน จะไปก็ต้องขับรถไปอย่างเดียว สังเกตว่าวันอาทิตย์โลตัสที่นี่จะคนเยอะมาก เพราะว่าไม่มีห้างหรือสถานที่อื่นให้เดินกันเท่าไหร่ คนก็มารวมตัวกันอยู่ที่นี่แหละ

หอพักที่ผมพักอยู่ครับ อยู่ตรงบริเวณหินกอง ก็ดูสะอาดสะอ้านน่าอยู่ดีครับ ตึกมีแปดชั้น ผมอยู่ชั้นสามครับ

หอพักนี้ชื่อว่า สบายอพาร์ตเมนท์ สาเหตุที่ชื่อนี้เพราะว่าหอพักนี้อยู่ตรงหน้าหมู่บ้านที่ชื่อว่าอยู่สบายครับ ซึ่งก็เป็นเจ้าของเดียวกันกับหอพักเนี่ยแหละ แต่ว่าหมู่บ้านนี้เป็นหมู่บ้านเก่าที่สร้างมานานแล้ว แต่อพาร์ตเมนท์เพิ่งสร้างมาได้ปีสองปี ก็เลยจะใหม่กว่ามาก ซึ่งข้อดีของการอยู่หอพักที่อยู่ในตัวหมู่บ้านอีกทีคือ เราสามารถใช้หมู่บ้านนี้เป็นที่เดินเล่นในตอนเย็นๆ ได้ โดยปรกติผมอยู่บ้านที่กรุงเทพ ก็จะเป็นคนที่ชอบเดินเล่นมาก เดินไปฟังเพลงใน iPod ไปรอบๆ หมู่บ้าน ทำให้รู้สึกผ่อนคลายและสบายใจอย่างเป็นที่สุด เมื่อวานนี้ก็ได้ลองเดินดูรอบๆ หมู่บ้านแล้วครับ เมื่อวานเดินไป ก็ฟัง Blackwater Park กับ Fear of A Blank Planet ไป เพลินดีเหมือนกัน

ภายในหมู่บ้านครับ สภาพแวดล้อมใช้ได้ น่าจะปลอดภัยในระดับนึง

มีบ้านที่ร้างๆ บ้างนะ แต่ก็ไม่มากมายนักครับ จัดว่าโอเค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2009 | 04:15:49 PM โดย คุณหนูนางิ » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)

« ตอบ #998 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2009 | 03:39:13 PM »

เมื่อวานดูข่าวภาคค่ำ ได้เห็นโฆษณาประชาสัมพันธ์อะไรสักอย่างของท่านนายกอภิสิทธิ์ ใช้เพลงบรรเลงเปียโนของศิลปินญี่ปุ่น Joe Hisaishi ชื่อเพลงว่า Summer (จาก ost. ภาพยนตร์ Kikujiro's Summer) ฟังกี่ทีก็ไพเราะครับ (โฆษณาบ้านเราเอาเพลงนี้ไปใช้เยอะพอดู)

« ตอบ #999 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009 | 10:10:40 AM »

เมื่อวันก่อนผมโม้เรื่องเกม DQ9 ที่ขายได้วันเดียว 2.8 ล้าน copy วันนี้ขอพูด(โม้)เรื่องคำวิจารณ์หน่อย หนังสือเกมญี่ปุ่น Famitsu คำวิจารณ์ออกแล้ว ขอเกริ่นหน่อย ปกติเกมที่นำมาวิจารณ์จะใช้นักวิจารณ์ 4 ท่าน ทุกท่านมี 10 คะแนน ฉะนั้นเกมที่ Rank สูงๆย่อมหมายถึงความสามัคคีของคณะกรรมการ ที่จะพร้อมใจกันแจกคะแนน ลองมาดูคะแนนเกม DQ9 กันครับ

...จอร์ชจริงๆครับ ไม่ได้เห็นคะแนนเต็มมาหลายเดือน(หรือปี?)แล้วนะนี่ สุดๆจริงๆ ว่าจะหาซื้อมาบูชาสักหน่อย  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กรกฎาคม 2009 | 10:12:47 AM โดย ไม่ประสงค์ออกนาม » บันทึกการเข้า
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #1000 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009 | 02:25:27 PM »

มาดูมุมหน้าหมู่บ้านกันบ้างครับ ก็เป็นภาพที่แสดงให้เห็นว่าแถวๆ หินกองนี่เค้าเป็นยังไงกันบ้าง ภาพนี้ยืนถ่ายจากตรงทางเข้าหน้าหมู่บ้านครับ

ถนนโล่งจริงๆ น่าจะขับรถง่ายที่เดียว อาหารการกินก็พอมีบ้าง แต่ไม่มากเท่าไหร่

นี่คือที่พึ่งที่ใช้ฝากท้องได้ดีที่สุดในโลกนี้แล้วครับ เซเว่น

ทางเข้าหมู่บ้านครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1001 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2009 | 02:30:11 PM »

เท่าที่ดูมานี่ผมว่าโอเคเลยนะครับ ไม่วุ่นวายหรือเงียบเหงาเกิน สบายๆดีครับ
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
« ตอบ #1002 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2009 | 04:40:31 PM »

อยากจะบอกว่าน้าผมอยู่หมู่บ้านอยู่สบายที่สระบุรีครับ ผมเคยไปนอนที่นั่นเป็นสิบๆรอบแล้ว เลยคุ้นเคยกับสถานที่ในรูปที่พี่บาสถ่ายมามาก วันไหนไปค้างจะเรียกพี่บาสมาพบปะนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2009 | 06:33:59 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
Blackfield

« ตอบ #1003 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 10:28:04 AM »

ทำงานแล้วเหงา ซึมเศร้ามากๆ เลยครับ เพื่อนๆ เคยบอกว่า เวลาเราไปทำงานต่างจังหวัด อยู่แต่หอกับที่ทำงาน แล้วมันจะ "เฉา" ตอนนี้รู้สึกแล้วครับว่ามันจะเป็นยังไง

ไม่ค่อยมีอารมณ์เล่นเน็ทเลยครับ จากที่เมื่อก่อนเคยเล่นได้ทุกวัน

panyarak

« ตอบ #1004 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2009 | 10:30:15 AM »

ทำงานแล้วเหงา ซึมเศร้ามากๆ เลยครับ เพื่อนๆ เคยบอกว่า เวลาเราไปทำงานต่างจังหวัด อยู่แต่หอกับที่ทำงาน แล้วมันจะ "เฉา" ตอนนี้รู้สึกแล้วครับว่ามันจะเป็นยังไง

ไม่ค่อยมีอารมณ์เล่นเน็ทเลยครับ จากที่เมื่อก่อนเคยเล่นได้ทุกวัน

แบบนี้ต้องหาเพื่อนแก้เหงาครับ

หน้า: 1 ... 65 66 [67] 68 69 ... 158
พิมพ์