เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149705 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 พฤษภาคม 2024 | 05:29:14 AM
หน้า: 1 ... 77 78 [79] 80 81 ... 158
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Chat !  (อ่าน 772764 ครั้ง)
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1170 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 12:09:44 AM »

เป็นชีวิตมหาลัยที่ตื่นเต้นดีแท้ ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #1171 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 07:44:24 AM »

พี่เหม่ง โคตรเจ๋งเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
panyarak
The Snow Goose

« ตอบ #1172 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 08:37:13 AM »

ว่าตามนั้น บุหรี่ บ่อย แต่กัญชา มีบ้างบางครั้ง ปล่อยให้เป็นไปตาม ธรรมชาิติ เถอะครับ ซี๊ดดดดดดดด  ยิงฟันยิ้ม

น้องตองเสพย์กับเขาด้วยหรือครับ

Fog

« ตอบ #1173 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 10:31:48 AM »

สอบเสร็จแล้ว ฮู่ เร่

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1174 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 01:15:23 PM »

ตอนนี้โรงเรียนของผม ที่ชาวบ้านชาวเมืองคิดว่าโรงเรียนนี้ดี มีแต่เด็กสังคมดีๆ

แต่ความจริงแล้วภายในโรงเรียนเน่าเฟะขึ้นแทบทุกวัน มีแก๊งนักเลงทุกระดับชั้น มีเีรื่องชกต่อยทุกวัน ทั้งเด็กสูบบุหรี่ ยิ่งไปกว่านั้นคือเด็กติดยาเยอะขึ้นทุกทีๆ บางทีก็มีการไถตังค์

และเรื่องคาวกากีมากมายเหมือนกันครับ

เวลาคนจับกลุ่มนินทาในหัวข้อนี้ ผมต้องยื่นหูเ้ข้าไปใกล้ๆทุกที
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1175 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 03:35:56 PM »

ขอเชิญร่วมลงนามถวายพระพร พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ได้ที่ http://king.ilovethailand.org/

ที่มา: Twitter  PM_Abhisit

Diane
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1176 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 03:48:26 PM »

ทรงพระเจริญค่ะ

"บาปตัวแบนๆ บุญตัวกลมๆ"

งั้นเราก็เป็นคนมีบุญซิคะ ยิ้มเท่ห์
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #1177 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 07:26:18 PM »

ขอแสดงความเห็นเรื่องสังคมนิดนึงครับ ความจริงแล้วเรื่องพวกนี้มีกันทุกระดับอายุ ระดับชนชั้น ระดับฐานะ ตั้งแต่เรียนประถมยันเข้ามหาลัย พี่เองก็ได้รับรู้เรื่องพวกนี้มามากมายนักต่อนัก จวบจนสังคมทำงานแล้ว มันก็ยังมีอยู่บ้าง เพียงแต่ลดน้อยลงบ้าง

ปัญหาพวกนี้เราคงต้องเจอกันไปอีกตลอดชีวิตแน่นอนครับ ขนาดแค่นักการเมืองที่มีหน้าที่บริหารบ้านเมือง ที่ถือได้ว่าเป็นบุคคลที่อยู่ในระดับค่อนข้างสูงสุดของสังคม ยังมีเรื่องสกปรก ชั่วร้ายแฝงอยู่เต็มไปหมดเลย แล้วนับประสาอะไรกับเด็กตัวเล็กๆ ที่ยังเรียนหนังสืออยู่ล่ะครับ

แต่จำไว้ครับว่าคนเหล่านี้ เค้าจะเจอและพบกับปัญหาและอุปสรรคต่างๆ เองในอนาคต ถ้าพวกเขายังเป็นเช่นนี้อยู่ครับ สิ่งสำคัญคือตัวเราเองต้องรู้จักผิดชอบชั่วดี ควบคุมตนเองให้ได้ เรารู้ว่าอะไรมันไม่ดีน่ะดีแล้วครับ แล้วนอกจากรู้แล้วก็อย่าไปยุ่งเกี่ยวกับมันด้วย ส่วนใครจะเป็นอะไร เลวชั่วขนาดไหน เราก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ ยกเว้นถ้าเค้าเป็นเพื่อนกับเรา เราก็ช่วยเหลือแนะแนวทางดีๆ ให้กับเค้าเท่าที่จะทำได้ครับ

กรณีของน้องเหม่ง พี่อ่านแล้วก็เป็นห่วงเหมือนกัน จะทำอะไรก็ระมัดระวังแล้วกันครับ ระวังเค้าเอาเราไปเกี่ยวข้องกับเรื่องที่ไม่ดี โดยที่เราไม่รู้ตัว อีกหน่อยย้ายห้องได้ก็ดีครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ไอแอมตองสาม

« ตอบ #1178 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 08:19:50 PM »

ว่าตามนั้น บุหรี่ บ่อย แต่กัญชา มีบ้างบางครั้ง ปล่อยให้เป็นไปตาม ธรรมชาิติ เถอะครับ ซี๊ดดดดดดดด  ยิงฟันยิ้ม

น้องตองเสพย์กับเขาด้วยหรือครับ

กรรม ไม่ครับไม่ 555  แลบลิ้น

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1179 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 08:36:40 PM »

รายนี้เสพแต่ไวนีล
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1180 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 09:58:35 PM »

ท่าทางรสชาติดีนะนั่น

.. polotoon ..

« ตอบ #1181 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 10:00:46 PM »

เดี๋ยวนี้เพื่อนๆ Log In ให้เห็นชื่อกัน แม้จะไม่ได้โพสต์อะไร แค่เห็นชื่อก็สุขใจแล้วว่ายังอยู่เป็นเพื่อนกัน ขอบคุณครับ    ยิ้มกว้างๆ

ไอแอมตองสาม

« ตอบ #1182 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 10:02:06 PM »

ท่าทางรสชาติดีนะนั่น
อร่อยครับ แต่เสพแกลบต่อได้เลย  ยิงฟันยิ้ม

Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #1183 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 10:25:41 PM »

เดี๋ยวนี้เพื่อนๆ Log In ให้เห็นชื่อกัน แม้จะไม่ได้โพสต์อะไร แค่เห็นชื่อก็สุขใจแล้วว่ายังอยู่เป็นเพื่อนกัน ขอบคุณครับ    ยิ้มกว้างๆ

ผมรู้สึกว่าเว็บเราไปไกลมากเลยครับ ฟังเพลงกันเก่งๆ กว้างไกลทั้งนั้น ตามไม่ทันแล้ว แนวเดียวกันก็น้อยลงๆ ไปทุกที เหมือนต่างคนก็ต่างไปคนละทิศคนละทาง ผมเองก็ฟัง Prog น้อยลงเรื่อยๆ จนอาจนับว่าเลิกฟังไปแล้วก็ว่าได้ (ยกเว้นบางวงจริงๆ) บางทีเห็นกระทู้แล้วก็ไม่รู้จะโพสต์อะไรตอบเลยครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #1184 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 | 10:28:02 PM »

ผมรู้สึกว่าเว็บเราไปไกลมากเลยครับ ฟังเพลงกันเก่งๆ กว้างไกลทั้งนั้น ตามไม่ทันแล้ว แนวเดียวกันก็น้อยลงๆ ไปทุกที เหมือนต่างคนก็ต่างไปคนละทิศคนละทาง ผมเองก็ฟัง Prog น้อยลงเรื่อยๆ จนอาจนับว่าเลิกฟังไปแล้วก็ว่าได้ (ยกเว้นบางวงจริงๆ) บางทีเห็นกระทู้แล้วก็ไม่รู้จะโพสต์อะไรตอบเลยครับ
เหมือนกันครับ

หน้า: 1 ... 77 78 [79] 80 81 ... 158
พิมพ์