เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149776 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 มิถุนายน 2024 | 06:42:35 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingประโยคเด็ดที่คุณชอบใน Pink Floyd - The Wall
หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยคเด็ดที่คุณชอบใน Pink Floyd - The Wall  (อ่าน 22153 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2008 | 10:26:23 AM »

Goodbye Cruel World (Waters)

Goodbye cruel world,
I'm leaving you today.
Goodbye,
Goodbye,
Goodbye.

Goodbye, all you people,
There's nothing you can say
To make me change my mind.
Goodbye.

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2008 | 10:30:12 AM »

Is there anybody in there?
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2008 | 01:59:39 PM »

... OK, OK, OK Just a little pin prick. There’ll be no more, aaaaaaaaaaaahhhhhhhhh, But you may feel a little sick. ...

ยิงฟันยิ้ม
- Comfortably Numb -

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
TRON

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2008 | 09:11:34 AM »

Together we stand, Divided we fall....

from "Hey You"
Life Seeker
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008 | 10:38:47 PM »

The child is grown, the dream is gone... ครับ

ฟังประโยคนี้ ทีไร บาดไปถึงขั้วหัวใจ ทู้กกกที (เว่อร์ไปป่ะ)

The poet and the painter casting shadows on the water as the sun plays on the infantry returning from the sea.
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #20 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 01:51:45 PM »

ขอสารภาพต่อพี่ๆน้องๆ

ผมมีอัลบั้มชุดนี้ ประมาณ5-6ชุด (แผ่น-2 ซีดี-1 เทปแท้-1 เทปผี-2)
แต่..
ไม่เคยฟังจบเลยครับ (คงมีครั้งแรก ครั้งเดียว)
มีใครเหมือนผมไหม หรือทุกคนเขาฟังจบทุกครั้ง
ถ้าฟัง2แผ่นรวดนี่ เบื่อสุดๆเลยครับ
เฮ้อ.. แย่จังเรา
(จะโดนไล่ออกจากบอร์ดไหมเนี่ย  แลบลิ้น)

TRON

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 02:35:32 PM »

ขอสารภาพต่อพี่ๆน้องๆ

ผมมีอัลบั้มชุดนี้ ประมาณ5-6ชุด (แผ่น-2 ซีดี-1 เทปแท้-1 เทปผี-2)
แต่..
ไม่เคยฟังจบเลยครับ (คงมีครั้งแรก ครั้งเดียว)
มีใครเหมือนผมไหม หรือทุกคนเขาฟังจบทุกครั้ง
ถ้าฟัง2แผ่นรวดนี่ เบื่อสุดๆเลยครับ
เฮ้อ.. แย่จังเรา
(จะโดนไล่ออกจากบอร์ดไหมเนี่ย  แลบลิ้น)

ฟังจบไม่ยากเลยครับ ฟังได้เรื่อยๆเป็น 2 แผ่นจริงแต่เวลาไม่ยืดเยื้อ เพลงแต่ละเพลงก็กระชับนี่ครับ อารมณ์ต่อเนื่องฟังกี่ทีก็เพลินครับ ไม่ไล่ออกจากบอร์ดครับ แต่ขอทำโทษให้กลับไปฟังให้จบ 1 รอบก็พอครับ  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2008 | 02:56:37 PM »

แผ่นคู่นี่ เดี๋ยวนี้ ผมก็ไม่ค่อยได้ฟังแบบรวดเดียวจบเท่าไหร่เลยครับ ต้องแบ่งฟังเอาครับ แย่จัง  ยิ้มกว้างๆ

GuroNeko
Selling England By The Pound
**

"R.I.P. Piggy 1959-2005"

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 05:49:30 PM »

ฟังจบไป 4-5 รอบแล้วค่ะ เป็นอัลบั้มยาวๆที่ฟังแล้วไม่มีเบื่อเลย อารมณ์ของเพลงมันถึงใจตลอดอัลบั้มเลยจริงๆนะคะ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #24 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2008 | 09:39:16 PM »

วาว.. ยอมแพ้เลยเรา

ไปเช็คมาใหม่ครับ
ปรากฏว่าเราบ้าเดอะวอลล์ มากกว่าที่คิดแฮะ
มี เลเซอร์ดิสค์ เป็นหนัง
มี ดีวีดี ซื้อซ้ำ ภาพชัดกว่านิ
มีวีดีโอ ซื้อก่อนเพื่อนเลย
แถมมีโปสเตอร์ติดห้องอีก

แต่ทำไม ฟังถึงตอนพิพากษา ถึงเบื่อและเลี่ยนสุดๆนะ
งงตัวเองจัง
สงสัยจะประท้วงแทนน้าริค ไร้ท์ของผมซะมั๊ง แลบลิ้น

ShadowServant
Images & Words

TROLLKASTEL!

« ตอบ #25 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 01:55:59 AM »

วาว.. ยอมแพ้เลยเรา

ไปเช็คมาใหม่ครับ
ปรากฏว่าเราบ้าเดอะวอลล์ มากกว่าที่คิดแฮะ
มี เลเซอร์ดิสค์ เป็นหนัง
มี ดีวีดี ซื้อซ้ำ ภาพชัดกว่านิ
มีวีดีโอ ซื้อก่อนเพื่อนเลย
แถมมีโปสเตอร์ติดห้องอีก

แต่ทำไม ฟังถึงตอนพิพากษา ถึงเบื่อและเลี่ยนสุดๆนะ
งงตัวเองจัง
สงสัยจะประท้วงแทนน้าริค ไร้ท์ของผมซะมั๊ง แลบลิ้น

เพลงช่วงหลัง ๆ ของอัลบั้มนี้ถ้าไม่ชอบก็เกลียดไปเลย
บางคนก็บอกว่าอัลบั้ม The Wall ของพิงค์ ฟลอยด์ ถ้าฟังแยกเพลงกันมันจะมีตั้งแต่เพลงที่ดีสุด ๆ ถึงห่วยสุด ๆ เลยยังได้ วิธีที่ดีที่สุดคือฟังเรียงเพลงเก็บอารมณ์ตามคอนเซปต์ ถ้าแยกเพลงผมก็ฟังไม่กี่เพลง (In the Flesh?, In the Flesh , Comfortably Numb , Nobody home , Hey You)

เพลงหลังจาก Run Like Hell ไปนี้เริ่มรู้สึกเบื่อ ๆ เหมือนกัน แต่ถ้าอ่านเนื้อแล้วจินตนาการตามไปด้วยจะเบื่อน้อยลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2008 | 02:27:59 AM โดย ShadowServant » บันทึกการเข้า

กลับมาด้วยความเพี๊ยนกว่าเดิม
ท่านผีเพลง

« ตอบ #26 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 09:37:59 AM »

เพลงหลังจาก Run Like Hell ไปนี้เริ่มรู้สึกเบื่อ ๆ เหมือนกัน แต่ถ้าอ่านเนื้อแล้วจินตนาการตามไปด้วยจะเบื่อน้อยลงครับ
นอนดึกสมชื่อเลยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ 
ผมคงมีปัญหาเรื่องเนื้อเพลงของน้าโรจน์นี่เอง เข้าใจแระ      ยิ้ม

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 10:13:16 AM »

ผมไม่เบื่อครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 10:16:58 AM »

ผมไม่เบื่อครับ

+1 ครับ ไม่เคยเบื่อเลยจริงๆ (สารภาพเลยว่าผมเคยเบื่อ Dark Side เคยเบื่อ WYWH แต่ไม่เคยเบื่อ The Wall ครับ)พูดได้เต็มปากเลยว่านี่คือคอนเซปต์อัลบั้มที่ดีที่สุดในโลก!!!!

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง

« ตอบ #29 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2008 | 10:31:44 AM »

ก็นั่นซิ
ถึงกลัวว่าจะโดนไล่ออกจากบอร์ดไงครับ
เห็นใครๆ เขาไม่เห็นเบื่อกันเลย

สาเหตุน่าจะมาจาก ผมไม่เชื่อเรื่องที่น้าโรจน์แกเขียนมั๊ง
ยิ่งชุด ไฟนัล คัท นี่ไม่ซื้อเลย (อคติล้วนๆ)
แผ่นนี้ ผมชอบดูหนัง(ทั้งเรื่อง)มากกว่าฟัง(ทั้ง)อัลบั้มนะ
ขนาดแผ่นเล่นสดที่เอิร์ลส คอร์ท ยังหลับไปเฉย 555
(โดนไล่ออกแหงๆ)

หน้า: 1 [2] 3 4
พิมพ์