เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149757 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 พฤษภาคม 2024 | 06:51:19 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?
หน้า: 1 ... 86 87 [88] 89 90 ... 96
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?  (อ่าน 510317 ครั้ง)
undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1305 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 03:37:52 PM »

เชียร์ทีมชาติฝรั่งเศสครับ แต่หลังจากหมดยุคซีดานแล้ว เหลือแค่เศษฝรั่ง ยิ้มกว้างๆ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1306 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 03:48:26 PM »

ผมเชียร์อิตาลีครับ
แต่หลังจากหมดยุคบักโจ้แล้ว เล่นเป็นทีมหน่อมแน้มตีหัวเข้าบ้าน
อย่าปล่อยให้เลี่ยนนำก่อนเด็ดขาดครับ พี่แกจะอุดแบบแทบไม่บุกเลย

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1307 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 03:51:22 PM »

ในใจเชียร์อังกฤษ แต่รู้ว่าเชียร์ให้ตายก็ไม่มีทางถึงแชมป์ เลยมักหาทีมอื่นเชียร์ซึ่งทีมสำรองที่เชียร์จะเปลี่ยนไปเรื่อยๆทั้ง สเปน อิตาลี ซึ่งก็สมหวังได้ทั้งแชมป์ยูโรและแชมป์โลกที่ผ่านมา แต่ที่แน่ๆไม่เชียร์เยอรมันแน่ๆ เพราะมันฝังใจว่าเป็นคู่แค้นอังกฤษ และเป็นชาติที่เย่อหยิ่งและหลงตัวเองไปหน่อย งวดนี้ต้องดูอีกทีว่าจะเชียร์ใครรองจากอังกฤษอีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2012 | 03:53:02 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1308 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 04:35:20 PM »

เชียร์ทีมอัศวินสีส้มครับ แม้ว่าจะเคยสัมผัสแชมป์ยุโรปมานานมากแล้ว(1988)  แต่ก็ยังดีกว่าทีมชาติอังกฤษยังไม่เคยครองแชมป์ยุโรปเลย
ไม่รู้ว่าทีมชาติฮอลแลนด์ยุดนี้ 2012 จะมีดีอย่างไรช่วงหลังๆไม่ได้ติดตามข่าวและไม่รู้ด้วยว่ามีนักแตะฝีมืออยู่ในทีมบ้างหรือป่าว
ผมยังจำภาพได้ดีกับลีลาการยิงประตูสุดสวยของ มาร์โก แวน บาสเท่น เจ้าของฉายา "เพชรฆาตพรายกระซิบ" ในนัดชิงชนะเลิศกับทีมรัสเซีย
และนัดตัดเชือกกับเจ้าภาพเยอรมันเมื่อปี 1988  อยากเห็นภาพแบบครั้นอดีตอีกครั้งในปี 2012

"นักแตะเทวดา" โยฮัน ครอยฟ์ ในยุดปี 1974 อาจจะถือว่าเป็นนักแตะที่ดีที่สุดของทีมอัศวินสีส้มและของโลก  แต่ก็ยังไม่สามารถ
พาทีมฮอลแลนด์สัมผัสแชมป์โลกและแชมป์ยุโรปได้ เหมือน มาร์โก แวน บาสเท่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:06:26 PM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1309 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 04:55:33 PM »

พี่อั๋นครับ ตามความเห็นของผม ฮอลแลนด์เป็นทีมที่แทบจะสมบูรณ์ในทุกตำแหน่งเลยครับ เพราะฉะนั้นพี่อั๋นได้ลุ้นแบบมันส์ๆแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์
ฟุตบอลโลก ถ้าไม่เจอสเปนยุคต่างดาวกับเทพมาเกิดพร้อมๆกัน ผมว่าคงเสร็จฮอลแลนด์เป็นแน่แท้ครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

อั๋น501

« ตอบ #1310 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:00:57 PM »

บุคคลที่เป็นตำนานของทีมอัศวินสีส้มตัวจริงนั้นคือ ไรนุส มิเชลล์ (เสียชีวิตแล้ว) ภายใต้การคุมทีมได้สร้างต้นแบบการเล่น "โททัลฟุตบอล"
สร้างตำนานสามทหารเสือ รุด กุลลิท, แฟรงก์ ไรจ์การ์ด และ มาร์โก แวน บาสเท่น คุมทีมได้แชมป์ยุโรปเมื่อปี 1988
อั๋น501

« ตอบ #1311 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:05:47 PM »

พี่อั๋นครับ ตามความเห็นของผม ฮอลแลนด์เป็นทีมที่แทบจะสมบูรณ์ในทุกตำแหน่งเลยครับ เพราะฉะนั้นพี่อั๋นได้ลุ้นแบบมันส์ๆแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์
ฟุตบอลโลก ถ้าไม่เจอสเปนยุคต่างดาวกับเทพมาเกิดพร้อมๆกัน ผมว่าคงเสร็จฮอลแลนด์เป็นแน่แท้ครับ

ทีมอัศวินสีส้มยุดนี้ ผมไม่รู้เลยว่ามีดีพอได้ลุ้นแชมป์แบบเพชรว่าหรือป่าว  และเป็นทีมวางอันดับแชมป์ประเภทตัวเต็งหรือป่าว
เพชรพอรู้ไหม
max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1312 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:20:22 PM »

ทีมฟุตบอลที่ผมคิดว่าดีที่สุดในโลกก็คือ ทีมบราซิล ปี 1970 และทีมฮอลแลนด์ ปี 1974 นี่แหละครับ มีนักเตะเทวดาแต่ก็กลายเป็นราชาไร้บัลลังก์ไป ผมคิดว่าโอกาสที่ฮอลแลนด์เป็นแชมป์ไม่ว่าในรายการใดๆอีก คงจะยากครับเพราะไม่ค่อยแข็งแกร่ง ที่เข้าชิงฟุตบอลโลกคราวที่แล้วกับสเปนได้ก็อาศัยทีมเวอรค์เป็นหลักพอเจอทีมวิ่งสู้ฟัดอย่างสเปนก็สู้ไม่ได้ครับ....
ผมว่าแมนยูไม่ได้ลุ้นแล้วครับ ตั้งแต่ดูมา 40 กว่าปีก็มีปีนี้แหละครับที่นำ 8 แต้มแล้วคงจะไม่ได้แชมป์ และต้องขอโทษด้วยครับเพราะไม่ได้มีเจตนาจะว่าแฟนทีมไหนในบอร์ดนี้ เพียงแต่รู้สึกว่าสมัยนี้แม้แต่ดูฟุตบอลก็ต้องแบ่งข้างทำลายล้างกัน ไม่ใช่น้องๆ( คงมีที่อายุมากกว่าผมไม่กี่คน )ใน thai prog ที่น่ารักทุกคนครับ
 ยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1313 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:21:58 PM »

พี่อั๋นครับ ตามความเห็นของผม ฮอลแลนด์เป็นทีมที่แทบจะสมบูรณ์ในทุกตำแหน่งเลยครับ เพราะฉะนั้นพี่อั๋นได้ลุ้นแบบมันส์ๆแน่ๆ  ยิ้มเท่ห์

ทีมอัศวินสีส้มยุดนี้ ผมไม่รู้เลยว่ามีดีพอได้ลุ้นแชมป์แบบเพชรว่าหรือป่าว  และเป็นทีมวางอันดับแชมป์ประเภทตัวเต็งหรือป่าว
เพชรพอรู้ไหม

ดูจากตัวผู้เล่นแล้วเป็นตัวเต็ง Top 5 ได้เลยครับ

อันดับในใจผมนะ
1. Spain
2. Germany
3. Holland
4. Portugal
5. England

แล้วก็พวกม้ามืด เช่น Sweden, Croatia ที่สร้างเซอร์ไพรส์ได้ตลอด และยักษ์หลับอย่าง France รวมไปถึงชาติเจ้าภาพอย่าง Poland กับ Ukrian ก็น่าจะไปได้ไกลจากแรงเชียร์เหมือนกัน

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1314 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:28:00 PM »

ผมว่าแมนยูไม่ได้ลุ้นแล้วครับ ตั้งแต่ดูมา 40 กว่าปีก็มีปีนี้แหละครับที่นำ 8 แต้มแล้วคงจะไม่ได้แชมป์ และต้องขอโทษด้วยครับเพราะไม่ได้มีเจตนาจะว่าแฟนทีมไหนในบอร์ดนี้ เพียงแต่รู้สึกว่าสมัยนี้แม้แต่ดูฟุตบอลก็ต้องแบ่งข้างทำลายล้างกัน ไม่ใช่น้องๆ( คงมีที่อายุมากกว่าผมไม่กี่คน )ใน thai prog ที่น่ารักทุกคนครับ
 ยิ้ม

ผมกลับมองว่าเป็นปีที่แฟนแมนยูได้ลุ้นมันส์ที่สุดเลยนะครับ
และที่สำคัญผมเพิ่งจะทราบว่า QPR ที่จะเตะกับ Man City ในนัดสุดท้ายนั้น ถ้าแพ้หรือไม่ได้แต้ม พวกเค้าอาจจะตกชั้นแทน Bolton
เพราะฉะนั้น QPR เลือกทางเดินชีวิตเองเหมือน Man City ครับ คือชนะเท่านั้นเพื่อให้ได้ผลตามที่ทีมตัวเองต้องการ

ปล. ผู้จัดการทีม QPR คือคนที่โดน Man City เฉดหัวออกมาซะด้วยสิ  ขยิบตา
อะไรจะดรามาขนาดนั้น

max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1315 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:37:25 PM »

ในยูโรปีนี้ผมก็เชียร์อิตาลี เพราะพวกหล่อๆปีนี้ไม่ค่อยมีครับ เชียร์ฮอลแลนด์เพราะอยากให้สมหวังอีกสักทีครับเพราะแชมป์ปี 1988 ก็นานเหลือเกินแล้ว ที่ไม่เชียร์คืออังกฤษเพราะเหมือนเชียร์ฟุตบอลไทยครับ คือได้ถ้วยแห้วทุกที อีกทีมที่ไม่เชียร์คือ เยอรมัน ครับ เพราะเหมือนดูทีมหุ่นยนต์ทหารครับ ยิ้มกว้างๆ
อั๋น501

« ตอบ #1316 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:41:24 PM »

ทีมฟุตบอลที่ผมคิดว่าดีที่สุดในโลกก็คือ ทีมบราซิล ปี 1970 และทีมฮอลแลนด์ ปี 1974 นี่แหละครับ มีนักเตะเทวดาแต่ก็กลายเป็นราชาไร้บัลลังก์ไป ผมคิดว่าโอกาสที่ฮอลแลนด์เป็นแชมป์ไม่ว่าในรายการใดๆอีก คงจะยากครับเพราะไม่ค่อยแข็งแกร่ง ที่เข้าชิงฟุตบอลโลกคราวที่แล้วกับสเปนได้ก็อาศัยทีมเวอรค์เป็นหลักพอเจอทีมวิ่งสู้ฟัดอย่างสเปนก็สู้ไม่ได้ครับ....
 ยิ้ม

ทีมบราซิลในยุดแชมป์โลกปี 1970 ถูกยกย่องจากหนังสือลูกหนังเวิลด์ซอคเกอร์ ให้เป็นทีมยอดเยี่ยมที่สุดตลอดกาล ก็น่าจะเป็นเช่นนั้นครับ
เป็นการโหวตกันด้วยครับ  เพราะเป็นทีมที่สมบูรณ์เล่นสวยงาม ส่วนอันดับ 2 ทีมที่ถูกยกย่องก็คือทีมอัศวินสีส้มยุดปี 1974 ทีมฮอลแลนด์สำหรับ
ฟุตบอลโลกนั้นเป็นได้แค่พระรองครับ
max
*

« ตอบ #1317 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:45:20 PM »

ยิ้ม

ผมกลับมองว่าเป็นปีที่แฟนแมนยูได้ลุ้นมันส์ที่สุดเลยนะครับ
และที่สำคัญผมเพิ่งจะทราบว่า QPR ที่จะเตะกับ Man City ในนัดสุดท้ายนั้น ถ้าแพ้หรือไม่ได้แต้ม พวกเค้าอาจจะตกชั้นแทน Bolton
เพราะฉะนั้น QPR เลือกทางเดินชีวิตเองเหมือน Man City ครับ คือชนะเท่านั้นเพื่อให้ได้ผลตามที่ทีมตัวเองต้องการ

ปล. ผู้จัดการทีม QPR คือคนที่โดน Man City เฉดหัวออกมาซะด้วยสิ  ขยิบตา
อะไรจะดรามาขนาดนั้น
อั๋น501

« ตอบ #1318 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:47:44 PM »

ในบ้านเราผมว่าทีมอังกฤษคงเป็นทีมขวัญใจคนไทยอันดับหนึ่งตลอดกาล รองมาคงเป็นทีมเยอรมัน อิตาลีและสเปน
น่าจะเป็นความผูกพันธ์ที่ได้เคยดูมาจากทีวีสมัยก่อน ซึ่งตอนนั้นฟุตบอลลีกต่างประเทศได้ดูแต่ลีกจากอังกฤษยังหาดูยากเลย
อาจจะเป็นการฝังใจกันมา ยุดนี้โชคดีมากๆมีให้ดูกันแทบทุกลีกทุกประเทศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤษภาคม 2012 | 06:09:45 AM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
max
*

« ตอบ #1319 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2012 | 05:51:03 PM »

แต่ qpr จะเอาอะไรไปสู้กับ mancity ที่เล่นในบ้าน ด้วยความรู้สึกที่ฮึกเหิม จะมีแต่จะโดนยิงพรุนสถานเดียวครับ...
 ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 ... 86 87 [88] 89 90 ... 96
พิมพ์