เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149757 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 พฤษภาคม 2024 | 05:43:49 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?
หน้า: 1 ... 90 91 [92] 93 94 ... 96
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวไทยพร๊อกดูบอลกันอ๊ะป่าว?  (อ่าน 510302 ครั้ง)
max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1365 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012 | 10:55:49 PM »

คุณพี่อั๋นไปฟังข่าวจากไหนครับ ทรูไม่ได้ถ่ายนะครับ...
ขอบคุณครับ
 ยิ้มเท่ห์
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #1366 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2012 | 11:42:53 PM »

คุณพี่อั๋นไปฟังข่าวจากไหนครับ ทรูไม่ได้ถ่ายนะครับ...
ขอบคุณครับ
 ยิ้มเท่ห์

True ออกข่าวตอนประมาณ 5 โมงเย็น ว่าดูได้
แต่ตอน 2 ทุ่มก็ยกเลิกประกาศครับ  ฮืม

อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #1367 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012 | 12:04:43 AM »

555 แหล่งข่าวอาจจะมั่วสงสัยยังตกลงผลประโยชน์กันไม่ลงตัวอาจจะต้องรอไปอีก2-3วัน  ที่บ้านผมดูชัดแจ๋วใช้เสาอากาศราวตากผ้า + TTV  ยิ้มกว้างๆ
Poland นำ Greece อยู่ 1-0 จบครึ่งแรก และเสมอกันไป 1-1 โดนไล่ออกเหลือฝั่งละ 10 คนเท่ากัน  ผมว่าทางแกรมมี่ยังต้องการขายกล่องรับ
สัญญาณ GMM Z อยู่เพราะรู้ดีว่าบ้านสมัยใหม่ในกรุงเทพฯไม่ได้ติดตั้งเสาอากาศภายนอกแบบราวตากผ้ากันแล้ว  ส่วนมากจะติดจานดาวเทียมกัน
ทั้งนั้น  เป็นโอกาสที่ขายกล่อง GMM Z รับรองได้ว่ายอดขายกล่อง GMM Z ต้องขายดีแน่ๆ อาจจะรอซักพักให้รอบแรกจบไปก่อนอะไรแบบนี้ก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2012 | 01:12:23 AM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #1368 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012 | 07:23:00 AM »

ข่าวล่ามาอีกแล้ว ยิ้มเท่ห์  วันจันทร์นี้ทางทรูวิชั่นส์ประชุมหาข้อสรุปว่าจะทำอย่างไรกับปัญหานี้ให้จบ  อันที่จริงปัญหานี้แก้ไม่ยากจ่ายค่า
ลิขสิทธิ์กับทางแกรมมี่ก็จบ  ผมเวลานี้ทรูวิชั่นส์ไม่มีทางเลือกแล้วครับ  หมากเกมส์นี้แกรมมี่เจ้าของลิขสิทธิ์ย่อมได้เปรียบทุกประตู
แกรมมี่อาจจะมองข้ามช็อตไปด้วยว่าถ้าให้สิทธิ์ทรูวิชั่นส์ดูได้  พวกจานเถื่อนๆต่างก็จะได้ดูไปด้วย  ต้องรอดูว่าทรูวิชั่นส์จะหาทางออกอย่างไร
ถ้าตกลงผลประโยชน์ทางธุรกิจกับทางแกรมมี่ไม่ได้ ยิ้มเท่ห์  ผมเป็นลูกค้าทรูวิชั่นส์เหมือนกันก็ไม่เดือดร้อนดูฟุตบอลยูโร 2012 ได้เพราะใช้
เสาอากาศพื้นฐานภายนอกดีนะที่ติดตั้งสำรองไว้กลายเป็นดีไป ยิ้มกว้างๆ
max
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1369 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2012 | 08:09:37 AM »

ผมใช้เสาอากาศบ้านหม้อราคา 80 บาทก็ดูได้ชัดครับ แต่ที่รู้สึกแย่มากๆก็คือต่อไปถ้าไม่แก้ไขปัญหาลิขสิทธิ์การถ่ายทอดสดแบบนี้ ต่อๆไปคนชอบดูกีฬามิต้องมี 1 กล่องรับสัญญาณหรือ 1 จานดาวเทียม ต่อ 1 กีฬาที่อยากดูเรื่อยๆไป สงสัยต้องเปลี่ยนหลังคาบ้านใหม่ให้มีที่ติดจานเยอะๆ...
อั๋น501

« ตอบ #1370 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012 | 01:51:44 PM »

เมื่อคืนนี้อัศวินสีส้มโดนเดนมาร์กเล่นงานไปแล้วชนะ 1-0 สกอร์เดียวกับคู่เยอรมันชนะ 1-0 เช่นกันกรุ๊ฟออฟเด็ธนี้มันส์แน่
และคืนนี้แชมป์เก่าเจออิตาลีสนุกแน่ ยิ้มเท่ห์  จานแดงทรูวิชั่นส์ก็ยังดูไม่ได้ต้องรอเจราจากับทางแกรมมี่อีกรอบน่าจะรู้ผลเร็วๆนี้

ผมใช้เสาอากาศบ้านหม้อราคา 80 บาทก็ดูได้ชัดครับ แต่ที่รู้สึกแย่มากๆก็คือต่อไปถ้าไม่แก้ไขปัญหาลิขสิทธิ์การถ่ายทอดสดแบบนี้ ต่อๆไปคนชอบดูกีฬามิต้องมี 1 กล่องรับสัญญาณหรือ 1 จานดาวเทียม ต่อ 1 กีฬาที่อยากดูเรื่อยๆไป สงสัยต้องเปลี่ยนหลังคาบ้านใหม่ให้มีที่ติดจานเยอะๆ...

เป็นวิธีการที่ถูกต้องแล้วครับ ยิ้มเท่ห์  จ่ายแค่ไม่ถึงร้อยบาทไม่ต้องไปซื้อกล่องรับสัญญาณ GMM Z ให้เสียเงินเป็นพันเจ็ดร้อยบาท
ไว้รอฟ้องร้องทรูวิชั่นส์อีกครั้งในกรณีใช้จานทรูแล้วดูช่องฟรีทีวีไม่ได้ผิดเงื่อนไขทาง กสทช บอกมา สำหรับจานแดงที่เป็นของทรูวิชั่นส์
จานเถื่อนไปเกี่ยว ยิ้มกว้างๆ
ถ้าจานเถื่อนไปฟ้องร้องกับผู้ขายกล่องรับสัญญาณเถื่อนเอาเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2012 | 01:57:54 PM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #1371 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012 | 06:32:20 PM »

คืนนี้ผมเชียร์อิตาลี และ ไอร์แลนด์ ครับ....ผมคิดว่าปัญหาที่เกิดอยู่เวลานี้ ปชช. ผู้บริโภค คงจะดวงตาเห็นธรรม? ลังเล
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1372 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012 | 07:11:28 PM »

คืนนี้ผมเชียร์อิตาลี และ ไอร์แลนด์ ครับ....ผมคิดว่าปัญหาที่เกิดอยู่เวลานี้ ปชช. ผู้บริโภค คงจะดวงตาเห็นธรรม? ลังเล
เชียร์ด้วยคนครับ

Oxygene

« ตอบ #1373 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012 | 09:25:07 PM »

เป็นวิธีการที่ถูกต้องแล้วครับ ยิ้มเท่ห์  จ่ายแค่ไม่ถึงร้อยบาทไม่ต้องไปซื้อกล่องรับสัญญาณ GMM Z ให้เสียเงินเป็นพันเจ็ดร้อยบาท
ไว้รอฟ้องร้องทรูวิชั่นส์อีกครั้งในกรณีใช้จานทรูแล้วดูช่องฟรีทีวีไม่ได้ผิดเงื่อนไขทาง กสทช บอกมา สำหรับจานแดงที่เป็นของทรูวิชั่นส์
จานเถื่อนไปเกี่ยว ยิ้มกว้างๆ
ถ้าจานเถื่อนไปฟ้องร้องกับผู้ขายกล่องรับสัญญาณเถื่อนเอาเอง

ผมเอาสาย RG6 ที่โละทิ้งจากเสาอากาศทีวีเมื่อสมัยก่อนจากห้องเก็บของ เสียบเข้าช่อง RF
ปลายสายอีกด้านเปลือย หนีบเข้ากับมุ้งลวด ชัดใช้ได้เลยครับ  ยิ้มกว้างๆ
Oxygene

« ตอบ #1374 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012 | 09:29:13 PM »

เชียร์ด้วยคนครับ

อยากดูอิตาลีครับ ไม่ได้จะเชียร์ใคร แค่คิดถึงน้องบาโลเตลี่ จะดูว่าวันนี้ถ้าได้ลงจะเกรียนระดับไหน เจ๋ง
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1375 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2012 | 10:23:56 PM »

เซ็งเหมือนกันครับ บ้านผมรับช่อง 3 ผ่านหนวดกุ้งได้ไม่ชัดเท่าไหร่

อั๋น501

« ตอบ #1376 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012 | 07:17:53 AM »

สเปน 1- 1อิตาลี ประมาททีมนี้ของอิตาลีไม่ได้เหมือนกัน  วันนี้ กสทช จะเอาผิดกับทรูวิชั่นส์โทษฐานไม่สามารถทำตามที่ กสทช มีคำสั่ง
ให้จัดการกับเรื่องนี้ เพื่อให้สมาชิกทรูวิชั่นส์ต้องดูฟุตบอลยูโร 2012 ทางช่่องฟรีทีวี 3,5,9 ได้ตามปกติ  แต่ทรูวิชั่นส์ไม่สามารถเจราจาตกลงกับ
ทางแกรมมี่ได้  ภายในวันสองวันนี้ทรูน่าจะมีข้อสรุปเรื่องผลประโยชน์กับทางแกรมมี่ไม่งั้นทรูคงเสียหายมากกว่านี้ หมากเกมส์นี้แกรมมี่บังคับ
ให้ทรูเดินเสียแล้ว

เซ็งเหมือนกันครับ บ้านผมรับช่อง 3 ผ่านหนวดกุ้งได้ไม่ชัดเท่าไหร่

เป็นอย่างที่ผมบอกไงว่าเสาอากาศหนวดกุ้งมีข้อจำกัดแยะครับ  รับสัญญาณไม่ดีอยู่แล้วยิ่งในตึกหรือในห้างฯแทบรับภาพไม่ได้เลย
ถ้าเป็นที่โล่งๆไม่มีตึกอาคารบังก็จะดีครับ  บ้านของพี่ป่องไม่ได้ติดตั้งเสาอากาศภายนอกแบบก้างปลาหรือราวตากผ้าไว้ไม่งั้นไม่ต้องพึ่ง
พวกจานดาวเทียมเลยครับ  บ้านผมดูฟุตบอลยูโร 2012 ได้ชัดแจ๋วไร้ปัญหาเพราะติดตั้งเสาอากาศภายนอกแบบก้างปลาไว้ด้วย
เพราะได้ติดตั้งเสริมไว้เผื่อในกรณีที่มีปัญหาการรับภาพจานแดงของทรูวิชั่นส์เช่น ฝนตก ฟ้าร้องหรือลืมจ่ายค่าบริการรายเดือน
ข้อหลังนี้สำคัญ ยิ้มกว้างๆ  ผมไม่ได้ใช้กล่องรับสัญญาณเถื่อน ถ้าลืมจ่ายค่าบริการช้ามักจะโดนตัดสัญญาณภาพครับ  นี่กลายเป็นข้ออ้าง
ของทางแกรมมี่ว่าช่อง 3, 5, 7, 9 ที่ทางทรูวิชั่นส์ให้บริการอยู่ไม่ใช่ช่องฟรีทีวี  เพราะหากใช่แต่ทำไมถ้าเวลาที่สามาชิกไม่ได้จ่าย
ค่าบริการรายเดือนทางทรูวิชั่นส์ตัดสัญญาณภาพ ทำไมตัดสัญญาณภาพออกทั้งหมดรวมทั้งช่องฟรีทีวี 3,5,7,9 ด้วยแปลว่าอะไร
แสดงว่าช่อง 3,5,7,9 ไม่ได้เป็นฟรีทีวีจริง  ถูกต้องแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม  ทางทรูวิชั่นส์จะเอาช่อง 3,5,7,9 มาเป็นข้ออ้างว่าเป็นฟรีทีวีไม่ได้ครับ

อั๋น501

« ตอบ #1377 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012 | 09:08:47 AM »

อันที่จริงที่ผมเอาเรื่องนี้ของทรูวิชั่นส์มาบอกกล่าวนั้น  ในฐานะผู้บริโภคที่เป็นสมาชิกทรู(จานแดง)เสียเงินค่าบริการรายเดือนกับทางทรูวิชั่นส์
ต้องประสบปัญหากับการรับชมฟรีทีวีกับฟุตบอลยูโร 2012 ถึงแม้ว่าผมจะไม่เดือดร้อนเพราะมีเสาอากาศภายนอกที่รับฟรีทีวีได้อยู่แล้ว
แต่มันเป็นคนละกรณีครับ  หากว่าผมไม่มีเสาอากาศภายนอกก็คงต้องเดือดร้อนอยู่ดี เงินค่าบริการรายเดือนก็เสียแถมรายการฟุตบอลยูโร
ซึ่งเป็นรายการสำคัญดูไม่ได้แบบนี้ไม่ถูกต้องแล้วครับ  จะมาอ้างว่าฟรีทีวีถ่ายทอดสดได้ทางทรูไม่ต้องไปแก้ปัญหาคือไม่ยอมเสียเงิน
ค่าลิขสิทธิ์แบบนี้ไม่ถูกครับ  เจ้าของลิขสิทธิ์เค้าเสียเงินไปตั้งมากมายคงเป็นธรรมดาที่ทรูเองก็เป็นคู่แข่งทางการค้าในระบบทีวีบอกรับสมาชิก
หมากเกมส์นี้แกรมมี่คงไม่ยอมทรูง่ายๆหรอกครับ  เค้าเรียกทีฮูทีอิ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #1378 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012 | 09:44:08 AM »

เมื่อคืนผมดูคู่แรกแค่ครึ่งแรก ครับ ทนง่วงไม่ไหวเลยต้องนอน...แต่แค่ครึ่งแรกนี่ก็มันส์พอควรครับ ผลัดกันรุกผลัดกันรับสำหรับบอลที่ศักดิ์ศรีพอๆกัน อิตาลีนี่ ฟอร์มเหมือนเดิมคือจะมีตัวเก๋าๆคอยคุมเกม+เป็นแม่ทัพของทีม คราวนี้มีเปียร์โร่ เลยนึกถึงยุคสมัยก่อนๆที่มี ทาร์เดลลี่ , บาเรซี่ , มัลดินี่ ฯลฯ  ...คู่หลังมารู้ข่าวตอนเช้านี้ ไอร์แลนด์กับสก็อตแลนด์(ไม่ได้เข้ารอบ)นี่ ดูมากี่ปีๆนี่ไม่เคยพัฒนาให้ดีขึ้นเลย ถึงแม้จะจ้างโค้ชระดับสุดยอดมาเทรนให้แล้ว ไม่รู้เป็นเพราะอะไร นัดต่อไปเจอสเปน กับ อิตาลี สงสัยโดนยำเละแน่....คืนนี้แน่นอนว่าต้องเชียร์อังกฤษ แต่ฟังสถิติและความคิดเห็นของคนทั่วไปแล้ว ไม่มั่นใจกับทีมผู้ดีเลย ครับ  การที่ได้แชมป์เมื่อปี 1966 นี่ ฟลุค มากกว่า เพราะความเป็นเจ้าภาพและลูกปัญหาที่ยิงลงเส้นประตูพอดี ยิ้ม
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #1379 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2012 | 10:01:06 AM »

อันนี้เห็นด้วยครับ ปกติถ้ามีการแข่งขันกันมากผู้บริโภคย่อมได้ประโยชน์แต่นี่กลับทำให้ผู้บริโภคเสียประโยชน์
 ต่อไป ดูพรีเมียร์ต้องใช้กล่อง A ดูลาลีกากล่อง B ดูบุนเดสลีกากล่อง C บอลยุโรปกล่อง D บอลโลกกล่อง E
 โอลิมปิคกล่อง F   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ไม่แน่นะครับแกรมมี่กับทรูอาจมีการเจรจาตกลงกันแล้วก็ได้ แต่ต้องรอให้แกรมมี่ขายกล่องให้ได้เป้าก่อนถ้าขายสิทธิ์
  ให้ทรูก่อนบอลเริ่มยอดขายกล่องไม่เข้าเป้าแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิถุนายน 2012 | 02:12:58 PM โดย deja vu » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 90 91 [92] 93 94 ... 96
พิมพ์