เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149769 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

01 มิถุนายน 2024 | 10:43:50 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeถ้าเพื่อนๆต้องติดเกาะ2ปี เพื่อนๆจะเอาอัลบั้มไหนติดตัวไปด้วย
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเพื่อนๆต้องติดเกาะ2ปี เพื่อนๆจะเอาอัลบั้มไหนติดตัวไปด้วย  (อ่าน 3021 ครั้ง)
runangel
In The Court Of The Crimson King
*

« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 | 10:04:26 PM »

สืบเนื่องมาจาก กระทู้ ความสุขที่แท้จริงมันอยู่ตรงไหนครับ? (กระทู้ชวนคุยเล่นๆสนุกๆ) ของ คุณ ไม่ประสงค์ออกนาม

ซึ่งผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าความสุขมันอยู่ตรงไหน หรือแห่งหนใด(วะ)
แต่ช่างมันพักไว้ก่อน

ผมนึกอะไรได้อย่างนึกเลยมาตั้งกระทู้นี้

สมมุติว่า เพื่อนๆ ต้องไปติดเกาะร้างผู้คน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่าบ้าง (อารมณ์ประมาณหนังเรื่อง Cast Away)
และสมมุติอีกเช่นกันว่า เพื่อนๆสามารถ เอาตัวรอดหาอาหารได้ โดยไม่โดนหมีกิน 55555555555

แล้วถ้าเลือกได้เพื่อนๆจะเอาอัลบั้มอะไร ของศิลปินคนใดไปฟัง

อนุโลมหน่อย เผื่อเหงาเฉาเกินไป เอา อัลบั้มทั้งหมดของศิลปิน นั้นที่มี คนใดไปฟัง

บอกเหตุผลกันด้วยเน้อออ  เพื่อความมัน(เหรอวะ)
 ยิงฟันยิ้ม
runangel
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 | 10:13:28 PM »

อ้าว ไอ้ผมก็ลืมบอกของตัวเอง 55555555

ถ้าอัลบั้มเดียวผมเลือก OK Computer ของสุดโปรดผม radiohead ส่วนเหตุผลก็เพราะเป็นวงที่ผมฟังบ่อย และมากที่สุดในชีวิตผม(คาดคะเนโดย lastfm) อีกข้อก็คือ จะได้คิดถึงเมืองมั้ง 55+ ที่สำคัญ ผมไม่เคยเบื่ออัลบั้มนี้เลยนะให้ตายเหอะ ยกเว้นเปิดฟังทั้งวัน 55+

ส่วนถ้าเอาอัลบั้มทั้งหมดของศิลปินคนใดไปฟังได้ ก็คง ทั้งหมด 7 อัลบั้ม ของ radiohead  อีกอะแหละ
ทำไมหน่ะเหรอ โห ถ้ามี 7 อัลบั้มนี้นะ ผมว่าผม ไม่น่าเบื่อเลยอะ
แบบว่าเพลงของ radiohead  สำหรับผมนะ มีแค่7 อัลบั้ม แต่สามารถ สลับฟังซ้ำไปมา ได้ไม่เบื่อเลย (เคยทำตอน ไปอยู๋ต่างจังหวัด)

ไม่รู้สิ ผมว่าแต่ละอัลบั้มเค้ามี คอนเซปต์ที่ชัดเจน ไม่เหมือนกัน พอฟัง ปนๆกันแล้วเออ เพราะดีวุ้ย  แลบลิ้น

ปล.ตอนแรกจะตั้งกระทู้แค่เดือนเดียว  แต่เห็นว่าเดี๋ยวไม่หนำใจ    ล่อไป 2ปี  ร้องไห้
ปล.2 ผมชอบหนังเรื่องนี้ อิอิ

Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009 | 07:58:16 AM »

รู้สึกจะมีคนตั้งกระทู้ประมาณนี้แล้วมั้งครับ ไม่แน่ใจนะ เอ๋ หรือว่าในห้องร็อคพันทิพหว่า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009 | 08:43:21 AM »

รู้สึกจะมีคนตั้งกระทู้ประมาณนี้แล้วมั้งครับ ไม่แน่ใจนะ เอ๋ หรือว่าในห้องร็อคพันทิพหว่า

เคยมีแล้วครับ แต่ไม่รู้จะไปงมหายังไง ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวเพื่อนๆสมาชิกอาจจะรื้อฟื้นความจำมาตอบอีกครั้ง ส่วนผมนี่ไม่กล้าตอบครับ รักพี่เสียดายน้องอีกหลายร้อยคน คือมันเยอะจนตัดสินใจไม่ถูก แต่ถ้าต้องฟังชุดเดียวจริงๆใน 2 ปีนี่คงต้องหาอัลบั้มที่มันมีอะไรซับซ้อนมากๆ รายละเอียดดนตรีมากๆ แบบว่าฟังกี่ทีก็ยังเจออะไรใหม่ๆอยู่เรื่อย ประมาณนั้น  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2009 | 09:34:53 AM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009 | 03:58:43 PM »

เปิดหน้ารวมที่เห็น forum ต่างๆทุก forum ก่อน

search key word เช่น " เกาะ "

อยู่นี่ครับ

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=526.0

ยิ้มกว้างๆ

runangel
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 | 06:03:17 PM »

เพิ่งไปเกาะมาด้วย แต่ไม่ได้ลองฟังเพลงซักเท่าไหร่ 55
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009 | 07:21:07 PM »

Cast Away Ost.

หน้า: [1]
พิมพ์