เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149776 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

09 มิถุนายน 2024 | 06:42:37 PM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 17
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: JUDAS PRIEST !!!  (อ่าน 118614 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 01:05:08 PM »

เขาจัดให้ Judas Priest อยู่ในกลุ่ม heavy metal แต่วงนี้มีประวัติหยั่งรากลึกไปถึงปลายยุค '60 โน่น ไม่ทราบว่าแนวดนตรีของพวกเขาในยุคต้นถึงกลางปี '70 พอจะเทียบเคียงได้คล้าย ๆ กับของวง UFO, Deep Purple, Uriah Heep หรือว่าจะหนักกว่าครับ?

ตามความคิดของผมดนตรีในช่วงแรกของคณะ Judas Priest เบามากครับ แต่ว่าโครงสร้างเหมาะเจาะกับดนตรีประเภทเมทัล
เป็นอย่างมาก ถ้าจะเปรียบเทียบก็น่าจะใกล้เคียงกับอัลบั้มสองชุดแรกจริงๆ ของคณะ UFO ได้ แต่ผมว่าเพลงของทางวง
Judas Priest นั้นคลาสสิคกว่าครับ คือ นำมาเล่นทุกวันนี้ เมื่อเปลี่ยนซาวด์แล้ว มันเข้า สมัย และ สไตล์ ได้ไม่ยาก

ไม่ทราบว่าผมตอบตรงคำถามหรือเปล่า ?!?!?!?
เข้าใจแล้วครับ ผมเองฝังใจกับวงนี้มานานว่าเป็นวงร็อคอเมริกัน ที่ไหนได้ กลับเป็นวงร็อคจากอังกฤษ (เจ้าเก่า) นั่นเอง
Pong-Wanchai

« ตอบ #31 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 03:26:46 PM »

วงโปรดผมเหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ
ฟังตั้งแต่ชุดแรก ชอบถึงแค่ Screaming for Vengeance หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยชอบแล้ว..

ถ้าคุณ อาร์โนลด์ รับอัลบั้มชุด Screaming For Vengeance ได้ ผมมีความมั่นใจว่า หากให้โอกาศคณะ Judas Priest
สักนิด ทดลองฟังอัลบั้มชุด Defenders Of The Faith ดูน่าจะถูกใจบ้างล่ะครับ ไม่มากก็น้อย

ผลงานทั้งสองอัลบั้มบรรจุบทเพลงเอาไว้ 10 แทร็คเท่ากัน สามารถชนประกบกันได้ เพลงต่อเพลงเลยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

อย่างเช่นเพลง  Electric Eye v.s. Freewheel Burning, Riding On The Wind v.s. Jawbreaker,
Bloodstone v.s. Rock Hard Ride Free เป็นต้น

...ผมว่าการเรียงเพลงและอารมณ์ความมันส์คล้ายคลึงกันมากเลยจริงๆ สำหรับสองอัลบั้มนี้ ซึ่งไปๆ มาๆ แล้วบทเพลง
ในชุด DOTF ออกจะเด่นกว่าเสียด้วยซ้ำไป !!!

ลองฟังดู...จะได้คุยภาษาเฮฟวี่กันรู้เรื่องครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2010 | 03:28:36 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 03:32:49 PM »

ช่วง ต้น 80's คุณ Rob Halford แกไปแสดงหนัง ติด rate x ที่ญี่ปุ่นด้วยใช่มั้ยครับ
ผมชอบเพลง painkiller,freewheel burning

ผมไม่เคยได้ยินข่าวนี้เลยครับ ไม่ทราบจริงๆ ว่า Rob Halford แกเล่นหนังอย่างนั้นหรือเปล่า รู้แต่ว่าแกประกาศอย่างเป็นทางการ
หลังจากออกจากคณะ Judas Priest ว่าตัวเองเป็นเกย์

พวกนักดนตรีที่ประกาศตัวเป็นเกย์นี้เชื่อถือได้แค่ไหนก็ไม่ทราบ David Bowie ก็แต่งงาน มีครอบครัว ลูกชายคนโตชื่อ Zowie ภริยาคนล่าสุดก็เป็นสาวผิวดำ หุ่นแบบ Grace Jones ส่วน Lou Reed ก็แต่งงานกับ Laurie Anderson ทางฝ่ายหญิง Sinead O'Connor ก็เคยประกาศตัวว่าเป็น LB แต่ก็เห็นแต่งงาน มีลูกตั้งหลายคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2010 | 03:51:36 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #33 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 03:45:16 PM »

พวกนักดนตรีที่ประกาศตัวเป็นเกย์นี้เชื่อถือได้แค่ไหนก็ไม่ทราบ David Bowie ก็แต่งงาน มีครอบครัว ลูกชายคนโตชื่อ Zowie ภริยาคนล่าสุดก็เป็นสาวผิวดำ หุ้นแบบ Grace Jones ส่วน Lou Reed ก็แต่งงานกับ Laurie Anderson ทางฝ่ายหญิง Sinead O'Connor ก็เคยประกาศตัวว่าเป็น LB แต่ก็เห็นแต่งงาน มีลูกตั้งหลายคนครับ

อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ แต่ Rob Halford ก็เป็นเกย์จริงๆ เพราะว่าคณะ Judas Preist ได้เคยไปเล่นที่เมืองผมอยู่
พอหลังการแสดงก็ไปทานกันที่ร้านอาหารญี่ปุ่นที่เพื่อนผมทำงานอยู่ด้วย นัวเนียกับผู้ชายหล่อๆ ที่พามาด้วยมากมาย
...นั่นเป็นครั้งแรกที่ผมทราบครับ แล้วก็ เชื่อถือได้ เนื่องจากเพื่อนผมเป็นผู้หญิงแล้วก็ไม่รู้จะโกหกไปทำไมกัน

แล้วถ้าจะให้ผมเดาเรื่องว่าทำไมดาราหรือนักดนตรีดังๆ มักจะมีคู่ชีวิตด้วยทั้งๆ ที่ประกาศตัวเองแล้วว่าเป็นบุรุษหรือ
สตรีลักเพศ ก็เนื่องจากว่าพวกเค้าเหล่านี้ต้องการที่จะเลี่ยงภาษีรายได้นี้แหละครับ มีครอบครัวมีลูกนี่มันหักค่าใช้จ่าย
ได้ตั้งเยอะแยะ

อย่าง Madonna นี่ผมก็ยังไม่เชื่อหรอกว่ารักเด็กจริงๆ มันเป็นธุรกิจ น่ะครับ แล้วต้องขอโทษแฟนๆ Madonna ด้วย
ที่ผมคิดเลยเถิดไปอย่างนี้

...นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวครับ ไม่มีความจริงหรือว่าสามารถพิสูจน์ข้อเท็จจริงได้แต่อย่างใด  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม 2010 | 03:46:49 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #34 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 | 03:50:44 PM »

กล่องนี้เทห์มากเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

คุณ อาร์โนลด์ นี่เห็นกล่องเป็นไม่ได้เลยจริงๆ เชียว  ถ้าจับผู้หญิงหน้าตาไม่ดีใส่กล่องก็คงจะดูดีอีกใช่มั้ย?

แล้วถ้าผู้หญิงอยู่ในตู้นี่เป็นยังงัยบ้างล่ะครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
จ่าวิส
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #35 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 12:10:11 AM »

พวกนักดนตรีที่ประกาศตัวเป็นเกย์นี้เชื่อถือได้แค่ไหนก็ไม่ทราบ David Bowie ก็แต่งงาน มีครอบครัว ลูกชายคนโตชื่อ Zowie ภริยาคนล่าสุดก็เป็นสาวผิวดำ หุ้นแบบ Grace Jones ส่วน Lou Reed ก็แต่งงานกับ Laurie Anderson ทางฝ่ายหญิง Sinead O'Connor ก็เคยประกาศตัวว่าเป็น LB แต่ก็เห็นแต่งงาน มีลูกตั้งหลายคนครับ

อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ แต่ Rob Halford ก็เป็นเกย์จริงๆ เพราะว่าคณะ Judas Preist ได้เคยไปเล่นที่เมืองผมอยู่
พอหลังการแสดงก็ไปทานกันที่ร้านอาหารญี่ปุ่นที่เพื่อนผมทำงานอยู่ด้วย นัวเนียกับผู้ชายหล่อๆ ที่พามาด้วยมากมาย
...นั่นเป็นครั้งแรกที่ผมทราบครับ แล้วก็ เชื่อถือได้ เนื่องจากเพื่อนผมเป็นผู้หญิงแล้วก็ไม่รู้จะโกหกไปทำไมกัน

แล้วถ้าจะให้ผมเดาเรื่องว่าทำไมดาราหรือนักดนตรีดังๆ มักจะมีคู่ชีวิตด้วยทั้งๆ ที่ประกาศตัวเองแล้วว่าเป็นบุรุษหรือ
สตรีลักเพศ ก็เนื่องจากว่าพวกเค้าเหล่านี้ต้องการที่จะเลี่ยงภาษีรายได้นี้แหละครับ มีครอบครัวมีลูกนี่มันหักค่าใช้จ่าย
ได้ตั้งเยอะแยะ

อย่าง Madonna นี่ผมก็ยังไม่เชื่อหรอกว่ารักเด็กจริงๆ มันเป็นธุรกิจ น่ะครับ แล้วต้องขอโทษแฟนๆ Madonna ด้วย
ที่ผมคิดเลยเถิดไปอย่างนี้

...นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวครับ ไม่มีความจริงหรือว่าสามารถพิสูจน์ข้อเท็จจริงได้แต่อย่างใด  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

คิดภาพตามแล้วสยองเลยครับ แหวะ

จริงๆหลายๆอย่างของวงไม่ว่าจะเป็นสไตล์การร้อง การแต่งองค์ทรงเครื่อง พวกเสื้อหนัง กุญแจมือ อาจจะมาจากรสนิยมทางเพศของแกก้ได้นะครับ ถ้าเป็นแบบนั้นจริงคงสยองหน้าดู

อย่างหนังเรื่อง Rock Star ที่เอาเข้าโครงมาจากวง Judas Priest ก็สร้างภาพลักษณ์ของอดีตนักร้องของ Steel Dragon ว่าเป็นเกย์ (แตรายนี้ออกอาการชัดเจนมาก) จนตอนหลังก้ผันตัวไปเล่นบัลเลต์ (ถ้าจำไม่ผิด) แต่ก็โชคดีว่าพี่ร็อบของเรายังรักในดนตรีเมทัลอยู่ ไม่งั้นคงไม่รู้จะพูดว่ายังไงแล้วครับ ฮ่าๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 12:43:17 AM »

สุภาษิตโบราณท่านกล่าวไว้ว่า... "ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน"

ถึงแม้ Rob Halford จะมีชีวิตส่วนตัวเป็นยังงัย ในฐานะที่เค้าเป็นศิลปิน ผมไม่สนใจเรื่องอื่นครับ นอกจากดนตรีจากมันสมอง
และการร้องที่น่าฟังของเค้าเท่านั้นก็พอ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2010 | 02:25:04 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #37 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 08:26:47 AM »

สุภาษิตโบราณท่านกล่าวไว้ว่า... "ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน"

ถึงแม้ Rob Halford จะมีชีวิตส่วนตัวเป็นยังงัย ในฐานะที่เค้าเป็นศิลปิน ผมไม่สนใจเรื่องอื่นครับ นอกจากดนตรีจากมันสมอง
และการร้องที่น่าฟังของเค้าเท่านั้น.
กล่าวกันว่าผู้ชายอังกฤษจำนวนไม่น้อยทีเดียวที่เป็นเกย์หรือไม่ก็เป็นพวกไบเซ็กช่วล และมีอีกหลายเปอร์เซ็นต์ที่เคยมีประสบการณ์กับพวกไม้ป่าเดียวกันมาแล้ว ก่อนจะมีครอบครัวเยี่ยงผู้ชายปกติทั่วไปครับ

อ้อ... ลืมไป สุภาษิตของพี่ Pong-Wanchai ที่อ้างไว้ข้างต้นนั้น ใช้ไม่ได้กับบางสถานที่นะครับ เพราะพวกเขามักจะบอกว่า "ค่าของคนอยู่ที่คนของใคร" อิ อิ อิ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2010 | 08:30:13 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #38 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 08:36:04 AM »

ช่วง ต้น 80's คุณ Rob Halford แกไปแสดงหนัง ติด rate x ที่ญี่ปุ่นด้วยใช่มั้ยครับ
ผมชอบเพลง painkiller,freewheel burning

ผมไม่เคยได้ยินข่าวนี้เลยครับ ไม่ทราบจริงๆ ว่า Rob Halford แกเล่นหนังอย่างนั้นหรือเปล่า รู้แต่ว่าแกประกาศอย่างเป็นทางการ
หลังจากออกจากคณะ Judas Priest ว่าตัวเองเป็นเกย์

พวกนักดนตรีที่ประกาศตัวเป็นเกย์นี้เชื่อถือได้แค่ไหนก็ไม่ทราบ David Bowie ก็แต่งงาน มีครอบครัว ลูกชายคนโตชื่อ Zowie ภริยาคนล่าสุดก็เป็นสาวผิวดำ หุ่นแบบ Grace Jones ส่วน Lou Reed ก็แต่งงานกับ Laurie Anderson ทางฝ่ายหญิง Sinead O'Connor ก็เคยประกาศตัวว่าเป็น LB แต่ก็เห็นแต่งงาน มีลูกตั้งหลายคนครับ
ผมเคยได้ยินดีเจรายการของไนท์สปอตท่านหนึ่งกล่าวไว้นานแล้วว่า David Bowie ไม่ใช่เกย์ แต่เป็น bi-sexsual ดังนั้น จึงไม่ใช่เรื่องแปลกหากเขาจะมีครอบครัวมีลูกมีเต้าเพื่อรักษาหน้าตาทางสังคมเอาไว้ (เพราะสังคมอังกฤษยังค่อนข้างแคร์ในเรื่องนี้อยู่มากกว่าสังคมอเมริกัน) ในขณะที่ตัวเองยังมีรสนิยมชอบไม้ป่าเดียวกันอยู่ครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 11:03:58 AM »

กลับมาเปิดกล่องดำของคณะ Judas Priest ที่คุณอาร์โนลด์ชอบกันดีกว่าว่ามีอะไรอยู่ข้างในบ้าง...

ที่เห็นเหมือนใบปลิวขนาดเล็กพับได้ทางด้านซ้ายมือนั้น มีข้อมูลคล้ายการโฆษณาสินค้าทั้งหมดของทางวงพิมพ์สี่สีอย่างดี แต่ผมว่า
น่าจะใหญ่กว่านี่อีกนิด เพราะว่าผมอ่านไม่ค่อยชัด (นึกถึงตัวเองไว้ก่อน!)

ส่วนด้านล่างของใบโฆษณาเมื่อกี้นี้ ความจริงแปะติดอยู่ด้านหลัง สาธยายบทเพลงทั้งหมดที่บรรจุอยู่ในผลงานพิเศษกล่องนี้ นอกจาก
นั้นแล้วยังมีหนังสือแถมมาอีกหนึ่งเล่มให้อ่านกันอย่างเพลิดเพลินพร้อมรูปประกอบอันสวยงาม

สำหรับเนื้อหาจริงๆ หรือแผ่นซีดีและดีวีดี ถูกเรียงตั้งไว้ในกล่องตรงกลางเลยครับ ตามรูปภาพที่เห็นนี้  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2010 | 11:16:12 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #40 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 11:59:26 AM »

เมื่อหยิบแผ่นซีดีทั้งหมด 4 แผ่นออกมารวมทั้งแผ่นดีวีดีด้วย ผมก็นำมาจัดถ่ายรูปให้ดูกันชัดๆ ...

สาเหตุที่ผมซื้อ Box Set ชุดนี้ก็เพราะ DVD Concert ที่แถมมาคือการแสดงสด ณ.  Mid-South Coliseum ในเมือง Memphis มลรัฐ
Tennessee ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 12 ธันวาคม ปี 1982 และในสมัยก่อนต้องซื้อเทป VHS มาเท่านั้นถึงจะได้ดูคอนเสิร์ต หาก
พลาดมาแล้วจากการออกอากาศทางเคเบิ้ลทีวีของ MTV ในช่วง Saturday Night Concert เมื่อย้อนกลับไปในปี ค.ศ. 1983

เมื่อตอนที่กล่องดำนี้วางขายใหม่ๆ ผมก็ดีใจอยู่หรอกครับ เพราะว่ายังไม่มี ดีวีดี อย่างเป็นทางการผลิตออกมาขาย ผมนั้นได้เก็บสะสมแผ่น
เลเซอร์ดิสค์ของคอนเสิร์ตเดียวกันนี้เอาไว้แล้ว แต่เพลงมีไม่ครบเนื่องจากท่านยุ่นใช้มาสเตอร์ของทาง USA มาแปลง  ครั้นพอเวลาผ่านมา
ได้สักระยะนึง ทางคณะ Judas Priest จึงเข็นดีวีดีออกมาวางจำหน่ายต่างหากอีกครั้ง โดยใช้ชื่อว่า Live Vengeance '82...

เป็นยังงัยล่ะครับผม โดนเข้าอีกทีแล้ว !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2010 | 02:15:23 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #41 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 01:35:15 PM »

สุดท้ายผมก็ต้องนำทุกอย่างมารวมเข้าด้วยกัน พยายามจัดให้มันดูสวยหน่อยแต่ปรากฏว่าไม่สำเร็จ  ฮืม

...เลยออกมาแบบพอดูได้อย่างนี้ล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

จุดขายของ Metal "Black" Box กล่องนี้น่าจะเป็นแผ่นดีวีดีซึ่งปัจจุบันต้องตัดประเด็นนี้ออกไป ที่เหลือคงจะเป็นบทเพลงในแบบ
Unreleased Version ที่หาฟังไม่ได้ในซีดีชุดอื่นๆ แต่ปรากฏว่ามีจำนวนไม่มากเท่าไหร่ในซีดีทั้ง 4 แผ่นนี้  โกรธ

คิดว่า "คุ้ม" หรือ "ไม่คุ้ม" ที่จ่ายเงินไปซื้อมา ก็คิดดูเล่นๆ ก็แล้วกัน!

แต่ขอชมนิดนึงว่า ชุดนี้ผมชอบตรงฝากล่องด้านในที่ทำได้ละเอียดดี มีรูปภาพสีติดมาด้วย...ดังจะเห็นได้ในภาพที่ผมถ่ายมาครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2010 | 02:13:17 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #42 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 02:19:35 PM »

วงโปรดผมเหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ
ฟังตั้งแต่ชุดแรก ชอบถึงแค่ Screaming for Vengeance หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยชอบแล้ว..

ถ้าคุณ อาร์โนลด์ รับอัลบั้มชุด Screaming For Vengeance ได้ ผมมีความมั่นใจว่า หากให้โอกาศคณะ Judas Priest
สักนิด ทดลองฟังอัลบั้มชุด Defenders Of The Faith ดูน่าจะถูกใจบ้างล่ะครับ ไม่มากก็น้อย

ผลงานทั้งสองอัลบั้มบรรจุบทเพลงเอาไว้ 10 แทร็คเท่ากัน สามารถชนประกบกันได้ เพลงต่อเพลงเลยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

อย่างเช่นเพลง  Electric Eye v.s. Freewheel Burning, Riding On The Wind v.s. Jawbreaker,
Bloodstone v.s. Rock Hard Ride Free เป็นต้น

...ผมว่าการเรียงเพลงและอารมณ์ความมันส์คล้ายคลึงกันมากเลยจริงๆ สำหรับสองอัลบั้มนี้ ซึ่งไปๆ มาๆ แล้วบทเพลง
ในชุด DOTF ออกจะเด่นกว่าเสียด้วยซ้ำไป !!!

ลองฟังดู...จะได้คุยภาษาเฮฟวี่กันรู้เรื่องครับ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณครับ  ยิ้มกว้างๆ เดี๋ยวจะกลับไปลองฟังใหม่ดูครับ

คุณ อาร์โนลด์ นี่เห็นกล่องเป็นไม่ได้เลยจริงๆ เชียว  ถ้าจับผู้หญิงหน้าตาไม่ดีใส่กล่องก็คงจะดูดีอีกใช่มั้ย?

แล้วถ้าผู้หญิงอยู่ในตู้นี่เป็นยังงัยบ้างล่ะครับ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เอ่อ...ผู้หญิงอยู่ในตู้นี่ ต้องตู้ใสๆนะครับ ถึงจะสวย...... ; ตกใจ ตกใจ ตกใจ

« ตอบ #43 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 02:21:13 PM »

อ้อ... ลืมไป สุภาษิตของพี่ Pong-Wanchai ที่อ้างไว้ข้างต้นนั้น ใช้ไม่ได้กับบางสถานที่นะครับ เพราะพวกเขามักจะบอกว่า "ค่าของคนอยู่ที่คนของใคร" อิ อิ อิ ยิงฟันยิ้ม

เริ่มเข้า Rate-R อีกแล้วครับท่าน  ยิ้มกว้างๆ

ท่านปีศาจฯ ครับ ผมเห็นว่าท่านเป็นผู้ช่ำชองในการฟังเพลงและอัลบั้มหายากจากทางฟากประเทศแถบทวีปยุโรป
ผมมีปัญหาคับใจอยู่ใน กระทู้ "ไม้ใกล้ฝั่ง"

ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยไปไขปริศนาให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ว่ารูปของวงดนตรีทั้งสามชื่ออะไรบ้าง?

ขอขอบคุณมาล่วงหน้าด้วยครับ.

« ตอบ #44 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2010 | 02:24:08 PM »

เอ่อ...ผู้หญิงอยู่ในตู้นี่ ต้องตู้ใสๆนะครับ ถึงจะสวย...... ; ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ต้องร้องเพลงของ อาภาภรณ์ ที่ชื่อว่า  เ ช้ พ บ๊ะ  !!!
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 17
พิมพ์