เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149710 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

14 พฤษภาคม 2024 | 03:36:47 AM
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 15
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Disco Era  (อ่าน 112385 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #120 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010 | 04:37:21 PM »

เคยได้ฟังเพลงนี้นานแล้วครับ ผมจำท่อนวลี someone else's lipstick ในเพลงนี้ได้แม่นเลยครับ

ถ้าได้ยินเพลง Lipstick นี้อีกครั้ง สงสัยคงต้องมีการ ขยับแข้งสลับขา กันหน่อยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

เชิญเลยครับ

ว้า... ดูยูทู้บไม่ได้อ้ะ...  ลังเล
พี่โป่งอย่าลืมใส่แว่นตาฟังเพลงของพี่ด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #121 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010 | 05:25:32 PM »

มีใครจำพี่ Leo Sayer ของผมได้บ้าง? เพราะนอกจากจะครวญเพลง When I Need You ในยุคนั้นได้หวานแทบใจละลายแล้ว ยังมาแนวคึกคักในเพลงดิสโก้อย่าง You Make Me Feel Like Dancing อีกด้วย แต่รูปที่เห็นนี้ เป็นตอนที่แกมีอายุแล้วนะครับ

นอกจาก 2 เพลงข้างต้นแล้ว ผมชอบเพลง How Much Love อีกเพลงด้วยครับ (แต่ไม่ชอบเพลง More Than I Can Say นัก)

Pong-Wanchai

« ตอบ #122 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010 | 05:51:03 PM »

เคยได้ฟังเพลงนี้นานแล้วครับ ผมจำท่อนวลี someone else's lipstick ในเพลงนี้ได้แม่นเลยครับ

ถ้าได้ยินเพลง Lipstick นี้อีกครั้ง สงสัยคงต้องมีการ ขยับแข้งสลับขา กันหน่อยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

เชิญเลยครับ

ว้า... ดูยูทู้บไม่ได้อ้ะ...  ลังเล
พี่โป่งอย่าลืมใส่แว่นตาฟังเพลงของพี่ด้วยนะครับ ยิงฟันยิ้ม

ใส่แว่นแล้วมองไม่เห็น คู่ขา ซิครับ เดี๋ยวเหยียบแข้งเหยียบขากันให้วุ่นไปหมด !!!

ผมว่าวันงานน่าจะมีช่วง Disco Hour นะครับ ช่วยกันนำซีดีไปเปิดเต้นรำกัน ผมจะเป็นดีเจให้ ปิดไฟมืดๆ หน่อย
เอาเพลงที่เรากำลังพูดถึงกันอยู่นี่แหละ  น่าจะสนุกนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #123 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 07:03:01 AM »

ถ้าได้ยินเพลง Lipstick นี้อีกครั้ง สงสัยคงต้องมีการ ขยับแข้งสลับขา กันหน่อยล่ะครับ  ยิ้มกว้างๆ

เชิญเลยครับ

ว้า... ดูยูทู้บไม่ได้อ้ะ...  ลังเล

ใส่แว่นแล้วมองไม่เห็น คู่ขา ซิครับ เดี๋ยวเหยียบแข้งเหยียบขากันให้วุ่นไปหมด !!!

ผมว่าวันงานน่าจะมีช่วง Disco Hour นะครับ ช่วยกันนำซีดีไปเปิดเต้นรำกัน ผมจะเป็นดีเจให้ ปิดไฟมืดๆ หน่อย
เอาเพลงที่เรากำลังพูดถึงกันอยู่นี่แหละ  น่าจะสนุกนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

+1 ครับ ขอให้ดีเจโป่งใส่เสื้อรัดรูป กางเกงขาบาน รองเท้าส้นตึก และใส่วิกแอฟโร่ด้วยครับ (สำหรับวิก ผมหาให้ได้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2010 | 07:20:23 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #124 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 08:54:15 AM »

เชิญเลยครับ

เอาเพลงที่เรากำลังพูดถึงกันอยู่นี่แหละ  น่าจะสนุกนะครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

+1 ครับ ขอให้ดีเจโป่งใส่เสื้อรัดรูป กางเกงขาบาน รองเท้าส้นตึก และใส่วิกแอฟโร่ด้วยครับ (สำหรับวิก ผมหาให้ได้)

+ 1 ด้วยคนครับ -- จัดไป อย่าให้เสีย -- เอาแค่วิดีโอสามแผ่นที่คุณ panyarak ได้กรุณาอัดมาให้ผมดูก็คงจะพอ เพราะมีแต่เพลงเด็ด ๆ ทั้งนั้น และจะได้เห็นภาพของนักร้องด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
ส่วนพี่ดีเจโป่งก็อย่าลืมใส่แว่นตาที่ทำให้ฟังเพลงเพราะด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2010 | 12:46:24 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #125 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 01:25:46 PM »

ผมไม่มีชุด มอส ในยุคนั้นแล้วครับ แต่ตอนนี้มี แผ่นซีดีของคณะ Boney M เก็บไว้แจกในวันงานด้วย 2-3 ชุด จากโซนี่มิวสิค ยิ้มกว้างๆ

คุณปีศาจฯ ไม่ไปผมจะไม่เปิดเพลง เจงกีสข่าน เด็ดขาด (งอน)  โกรธ  โกรธ  โกรธ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #126 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 01:41:59 PM »

เราล่ะ เบื้อ เบื่อ คนแก่ๆคุยกันจัง  เศร้า
ฟังเพลงทันหมัยๆ ดีก่า  จุมพิต

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=u9iiDtCP0AQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=u9iiDtCP0AQ</a>

« ตอบ #127 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 01:44:03 PM »

เราล่ะ เบื้อ เบื่อ คนแก่ๆคุยกันจัง  เศร้า
ฟังเพลงทันหมัยๆ ดีก่า  จุมพิต

อิจฉาคนหนุ่ม(ซะไม่มี) ห้อมล้อมไปด้วยสาวๆ มากหน้าหลายตาต่างชาติมากภาษา   ฮืม  ฮืม  ฮืม

« ตอบ #128 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 03:09:50 PM »

ผมไม่มีชุด มอส ในยุคนั้นแล้วครับ แต่ตอนนี้มี แผ่นซีดีของคณะ Boney M เก็บไว้แจกในวันงานด้วย 2-3 ชุด จากโซนี่มิวสิค ยิ้มกว้างๆ

คุณปีศาจฯ ไม่ไปผมจะไม่เปิดเพลง เจงกีสข่าน เด็ดขาด (งอน)  โกรธ  โกรธ  โกรธ
พี่โป่งทำให้ผมคิดหนักจริงจริ๊ง... แล้วจะหลอกภรรยาหนีเที่ยวยังไงดีล่ะเนี่ย 555  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2010 | 04:19:35 PM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #129 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 03:12:14 PM »

เราล่ะ เบื้อ เบื่อ คนแก่ๆคุยกันจัง  เศร้า
ฟังเพลงทันหมัยๆ ดีก่า  จุมพิต

อิจฉาคนหนุ่ม(ซะไม่มี) ห้อมล้อมไปด้วยสาวๆ มากหน้าหลายตาต่างชาติมากภาษา   ฮืม  ฮืม  ฮืม
ปล่อยเขาไปเถอะครับพี่ -- เขามันผีหนุ่ม (เหลือ) น้อยเจ้าเสน่ห์ -- สว อยู่ส่วน สว เถอะครับ

« ตอบ #130 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 | 09:42:38 AM »

นี่เป็นรูปเพิ่งส่งตรงมาจากอดีตสมาชิกคาไลโดสโคปเลยครับ...

แล้วก็คนที่ยืนข้างหลังเห็นหน้าไม่ค่อยชัดแต่เห็นหนวดก็คือ คุณ สมชาย ศักดิกุล (กีตาร์ ร้องนำ) ที่ปัจจุบันกลายเป็นนักแสดง
และนักพากษ์ไปแล้ว

คุณสมชาย ศักดิกุล คนนี้นี่เอง ผมเคยเห็นแกเล่นหนังและละครมาหลายเรื่องแล้วแต่ไม่ทราบชื่อว่าดาราคนนี้คือใคร และเสียงของแกก็มีเอกลักษณ์ดี (ออกทุ้ม ๆ แฝงความยียวนอยู่ในที) ช่วงนี้เห็นแกเล่นละครช่อง 7 สี เรื่อง "สาวใช้ไฮเทค" ด้วย เผอิญว่าแฟนผมดูละครเรื่องนี้แล้วผมก็นั่งดูตามไปด้วย จึงเห็นชื่อคุณสมชายปรากฏอยู่ในเครดิตนักแสดงครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #131 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 | 11:01:28 AM »

พี่เล็ก สมชาย คือนักร้องคนแรก ของวงเฉลียงครับ
ชุด"ปรากฏการณ์ฝน" แล้วเจ็งตามระเบียบ
ก่อนที่ชุดต่อมาเจี๊ยบจะร้องนำในชุดถัดมา และโด่งดัง

แกเป็นโปรเทนนิส รับสอนสาวๆ โดยเฉพาะครับ ฮิฮิ
(คนที่พากษ์วิมเบิลดัน ทางทรูวิชั่น นั่นแหละพี่เล็กล่ะ)

« ตอบ #132 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 | 11:33:22 AM »

เมื่อคืนก่อน ผมได้ดูมิวสิควิดีโอเพลง Fly Robin Fly ของวงสามสาว Silver Convention จากเยอรมนี (โดยความเอื้อเฟื้อของคุณ panyarak ที่กรุณาส่งมาให้ดูเช่นเคย) ซึ่งหนึ่งในนั้นคือ Penny McLean เจ้าของเพลง Lady Bump อันสุดฮิตในเวลาต่อมา เอกลักษณ์ของพวกเธอทั้งสามบนเวทีคือ เสื้อผ้าชุดกระโปรงยาวแบบชุดราตรี บางครั้งก็ผ่าหน้าผ่าหลัง ดูเซ็กซี่เล็กน้อย แต่ไม่โป๊ อัลบั้มชุดแรกที่มีเพลง Fly Robin Fly อยู่ด้วยนั้น บันทึกเสียงดีมาก (Save Me, 1975) และเพิ่งค้นเจอว่าผมก็มีแผ่นซิงเกิ้ล Fly Robin Fly อยู่ด้วย

ผมจำได้ลาง ๆ ว่า Silver Convention เคยมาแสดงคอนเสิร์ตที่บ้านเราด้วย เป็นยุคเดียวกับ Brotherhood of Man ซึ่งนั่นก็นานมากแล้วครับ

« ตอบ #133 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 | 12:47:24 PM »

เข้ากระทู้หน่อย
ขอแจมกับพี่ตั๊ม+คุณปีศาจหน่อย

ผมว่าเพลงดิสโก้ เพลงแรกที่ผมฟังน่าจะเป็นของคนนี้นะครับ
ได้ยินจากวิทยุครั้งแรก ซัก ม.4-ม.5 นี่แหละ
แค่เสียงคราง ก็จินตนาการไปไกลแล้ว

Donna Summer - Love to love you

นาทีที่ 2:20 ทำนองเพราะมาก (เพลงเต็ม ยาวเกือบ 6 นาทีแนะ)
น่าจะเป็นเพลงดิสโก้ เพลงแรก ที่ติดอันดับ 1 นะครับ
ถ้าไม่ใช่ ก็ต้องเป็น Hot Stuff แน่ๆ (เผลอๆ อาจจะติดทั้ง 2เพลง เลยนะ)

และที่สำคัญกว่า
ดอนน่า ซัมเมอร์ ทำให้ผมรู้จัก Giorgio Moroder นักแต่งเพลง ด้วยซินธีไซเซอร์ ที่ผมชอบมากกว่า บิดดู นิดนึงครับ
 ยิงฟันยิ้ม

เมื่อคืนผมได้ดูมิวสิควิดีโอเพลง Love to Love You Baby ของ Donna Summer แล้ว ตอนเด็ก ๆ เมื่อครั้งที่ได้ฟังเพลงนี้เป็นครั้งแรกก็ไม่ได้รู้สึกอะไร แต่พอมาฟังเพลงนี้อีกทีตอนโตแล้ว มันรู้สึกสยิววูบวาบด้วยเสียงร้องอันกระเส่ายังไงบอกไม่ถูกครับ

« ตอบ #134 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 | 12:56:31 PM »

เมื่อคืนผมได้ดูมิวสิควิดีโอเพลง Love to Love You Baby ของ Donna Summer แล้ว ตอนเด็ก ๆ เมื่อครั้งที่ได้ฟังเพลงนี้เป็นครั้งแรกก็ไม่ได้รู้สึกอะไร แต่พอมาฟังเพลงนี้อีกทีตอนโตแล้ว มันรู้สึกสยิววูบวาบด้วยเสียงร้องอันกระเส่ายังไงบอกไม่ถูกครับ

อย่างนี้เค้าเรียกกันว่าเข้าสู่ "วัยกลับ" แล้วครับ ซึ่งเป็นสิ่งที่น่ากลัวมากกับคู่ชีวิตของตัวเอง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 15
พิมพ์